ขอคำแนะนำ สูบลม ราคาบ้านๆแต่ใช้ทน

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
peanut butter
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0624599465
team: ชมรมเพื่อนถั่ว
Bike: รถพับ

ขอคำแนะนำ สูบลม ราคาบ้านๆแต่ใช้ทน

โพสต์ โดย peanut butter »

พอดีผมไปต่างจังหวัด ไปเจอลุงท่านนึง แกไม่มีสูบลมใช้
จะสูบยางทีเข็นรถไปไกลหลายกิโล
ผมอยากซื้อไปให้ น่าจะได้ใช้กันหลายบ้าน
แต่ไม่รู้จะซื้อแบบไหนดี

ที่ใช้ทน แข็งแรง ราคาไม่สูงมากนัก
ใช้ได้กับหัวหลายแบบ แกใช้ซาเล้ง แล้วก็รถแม่บ้าน
ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
Ferruccio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 1386

Re: ขอคำแนะนำ สูบลม ราคาบ้านๆแต่ใช้ทน

โพสต์ โดย Ferruccio »

ก็สูบกระบอกเหล็กที่ใช้กันมาตั้งแต่โบราณนั่นแหละครับ ดูเงื่อนไขแล้วเหมาะสมที่สุด
ขย่ม 20 ทียังได้ไม่ถึง 50 ปอนด์ต้องทำใจ จะเอาสูบยุคใหม่ ไม่น่าจะรอดอยู่ได้นาน
ขนาดใช้คนเดียวยังพังเลย ! สูบดีๆ ต้องค่อยๆ กดลงไปเบาๆ ไม่กี่ทีก็เต็มแล้ว
ไปขย่มปึดๆ แรงๆ ลงไป มันก็จะอยู่ให้ใช้ได้ไม่นานหรอกครับ
บ้านเราชอบขายแต่ของแต่ไม่ขายอะไหล่ซะด้วย พังแล้วแปลงไม่ได้ก็ทิ้งอย่างเดียว
ให้คนแถวนั้นรวมตังค์กันแล้วซื้อปั๊มลมไฟฟ้าพวกพูม่าตัวเล็กๆ น่าจะดีกว่าครับ
bigfatt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877760661
Bike: jbc

Re: ขอคำแนะนำ สูบลม ราคาบ้านๆแต่ใช้ทน

โพสต์ โดย bigfatt »

ถ้าจะให้แบบทนทนผมขอสนับสนุนความเห็นของเพื่อนสมาชิกferruccioที่ให้ซื้อแบบปั๊มลม แบบสูบตั้งพื้นราคาหลักสิบถึงพันใช้ไม่นานก็พัง เพิ่มเงินอีกสักพันก็ได้ปั๊มลมเล็กไปใช้นานจนลืมเลย ผมงงกับราคาสูบจักรยานเดี๋ยวนี้มีถึงสามพันเศษ ค่าความคิดมันสูงมากเลยนะครับ
peanut butter
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0624599465
team: ชมรมเพื่อนถั่ว
Bike: รถพับ

โพสต์ โดย peanut butter »

bigfatt เขียน:ถ้าจะให้แบบทนทนผมขอสนับสนุนความเห็นของเพื่อนสมาชิกferruccioที่ให้ซื้อแบบปั๊มลม แบบสูบตั้งพื้นราคาหลักสิบถึงพันใช้ไม่นานก็พัง เพิ่มเงินอีกสักพันก็ได้ปั๊มลมเล็กไปใช้นานจนลืมเลย ผมงงกับราคาสูบจักรยานเดี๋ยวนี้มีถึงสามพันเศษ ค่าความคิดมันสูงมากเลยนะครับ
Ferruccio เขียน:ก็สูบกระบอกเหล็กที่ใช้กันมาตั้งแต่โบราณนั่นแหละครับ ดูเงื่อนไขแล้วเหมาะสมที่สุด
ขย่ม 20 ทียังได้ไม่ถึง 50 ปอนด์ต้องทำใจ จะเอาสูบยุคใหม่ ไม่น่าจะรอดอยู่ได้นาน
ขนาดใช้คนเดียวยังพังเลย ! สูบดีๆ ต้องค่อยๆ กดลงไปเบาๆ ไม่กี่ทีก็เต็มแล้ว
ไปขย่มปึดๆ แรงๆ ลงไป มันก็จะอยู่ให้ใช้ได้ไม่นานหรอกครับ
บ้านเราชอบขายแต่ของแต่ไม่ขายอะไหล่ซะด้วย พังแล้วแปลงไม่ได้ก็ทิ้งอย่างเดียว
ให้คนแถวนั้นรวมตังค์กันแล้วซื้อปั๊มลมไฟฟ้าพวกพูม่าตัวเล็กๆ น่าจะดีกว่าครับ
ขอบคุณทั้ง 2 ท่านที่แนะนำมากครับ
ผมลองเช็คราคารุ่นที่ใช้เหยียบดูแล้วครับ ทั้งราคากับความคงทน
น่าจะเป็นอย่างที่ท่านบอก เลยเปลี่ยนช้อยเป็นปั้มลมเล็กตามที่แนะนำครับ
หามือ 2 ก็น่าจะพอได้อยู่ ขอบคุณมากครับ
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

Btwin รุ่น 300
ราคาสามร้อยบาท ที่ร้าน Decathlon ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”