ถามเรื่องmtb ใน UCI MTBครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
patiyan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869050660
Bike: Spe e5 primato g.

ถามเรื่องmtb ใน UCI MTBครับ

โพสต์ โดย patiyan »

ทำไมนักเเข่งบางคนใช้ hard-tail บางคนใช้ full sus ครับ
ไม่จำเป็นต้องใช้เหมือนกันหรอครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%A ... 1371882695
ถึงล้มล้มอย่างมีค่า
แม้น้ำตาจะไหลอย่าไปสน
แล้วจงลุขึ้นสู้อย่างอดทน
เดินไปบนความฝันอย่างตั้งใจ
รูปประจำตัวสมาชิก
harukung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

Re: ถามเรื่องmtb ใน UCI MTBครับ

โพสต์ โดย harukung »

patiyan เขียน:ทำไมนักเเข่งบางคนใช้ hard-tail บางคนใช้ full sus ครับ
ไม่จำเป็นต้องใช้เหมือนกันหรอครับ

UCI ไม่ได้มีข้อบังคับเรื่องนี้ครับ ใครอยากขี่แบบไหนก็เลือกเอาแต่สนามแข่งก็โหดขึ้นทุกปีรถFSเลยได้เปรียบกว่าครับ
patiyan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869050660
Bike: Spe e5 primato g.

Re: ถามเรื่องmtb ใน UCI MTBครับ

โพสต์ โดย patiyan »

harukung เขียน:
patiyan เขียน:ทำไมนักเเข่งบางคนใช้ hard-tail บางคนใช้ full sus ครับ

UCI ไม่ได้มีข้อบังคับเรื่องนี้ครับ ใครอยากขี่แบบไหนก็เลือกเอาแต่สนามแข่งก็โหดขึ้นทุกปีรถFSเลยได้เปรียบกว่าครับ
ขอบคุณมากๆครับ
ผมเพิ่งเริ่มสนใจ mtbเลยลองๆมาดูรายการเเข่งครับ^^
https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%A ... 1371882695
ถึงล้มล้มอย่างมีค่า
แม้น้ำตาจะไหลอย่าไปสน
แล้วจงลุขึ้นสู้อย่างอดทน
เดินไปบนความฝันอย่างตั้งใจ
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

โพสต์ โดย biggysmall »

ถ้าไม่เน้นเรื่องน้ำหนักนี้ ผมยอมรับเลย fullsus ปั่นดีกว่ามากเลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ดูการแข่งขันสนามต่างประเทศ
สนามยากและโหดขึ้นเรื่อยๆ
บางสนามบางตอน ยังกะทาง DH
นักแข่งหลายคนเลือกใช้รถ
XC full sus

และรถ XC Full sus ปัจจุบันพัฒนา
ไปมากแล้ว ทั้งเรื่องประสิทธิภาพ
และน้ำหนัก บางทีขี่สบายเกาะถนน
กว่า hardtail อีก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”