แนะนำร้านทำ/ติด แร็คจักรยานบนรถหน่อยครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
Somjade Chunthavorn
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

แนะนำร้านทำ/ติด แร็คจักรยานบนรถหน่อยครับ

โพสต์ โดย Somjade Chunthavorn »

พี่ๆ เพื่อนๆ ใช้บริการร้านไหนกันบ้างครับ
ผมมีรถ Mitsubishi Mirage อยากจะติดแร็คสำหรับลำเลียงจักรยานได้สองคัน บนหลังคา หรือท้ายรถ ก็ได้ครับ เซิร์จหาไม่ค่อยเจอเลย

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
WingMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Orbea Alma / Nich L3
ติดต่อ:

Re: แนะนำร้านทำ/ติด แร็คจักรยานบนรถหน่อยครับ

โพสต์ โดย WingMTB »

ลองติดต่อพี่ เต่าอาร์กอน ดูคับ ร้านอยู่สัตหีบ
https://th-th.facebook.com/tow.artgon/
0839043318
ราคาเป็นมิตรอยู่คับ ผมสั่งแบบติดท้าย2คัน เวลาไม่ใช้พับเก็บได้ด้วย ไม่ต้องถอดเข้า ถอดออก เอามาติดเองกับ pajero sport อยู่คับ ไม่ต้องเจาะอะไรเพิ่มเลย แค่เอา plate ลากจูงท้ายรถออก แต่น๊อคแน่นมาก ยอมๆ ไปอู่รถแถวบ้านใส่ให้แทน ก็ถ้าใกล้สัตหีบก็โทรไปสั่งทำ แล้วนัดวันไปติดดีกว่าคับ ไม่ต้องมุดเอง ไม่ต้องเสียค่าส่งด้วย แกมีหลายแบบ Adaptor 9mm ไปแกนสอด 15mm สำหรับยึดรถก็มี
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: แนะนำร้านทำ/ติด แร็คจักรยานบนรถหน่อยครับ

โพสต์ โดย Somjade Chunthavorn »

WingMTB เขียน:ลองติดต่อพี่ เต่าอาร์กอน ดูคับ ร้านอยู่สัตหีบ
https://th-th.facebook.com/tow.artgon/
0839043318
ราคาเป็นมิตรอยู่คับ ผมสั่งแบบติดท้าย2คัน เวลาไม่ใช้พับเก็บได้ด้วย ไม่ต้องถอดเข้า ถอดออก เอามาติดเองกับ pajero sport อยู่คับ ไม่ต้องเจาะอะไรเพิ่มเลย แค่เอา plate ลากจูงท้ายรถออก แต่น๊อคแน่นมาก ยอมๆ ไปอู่รถแถวบ้านใส่ให้แทน ก็ถ้าใกล้สัตหีบก็โทรไปสั่งทำ แล้วนัดวันไปติดดีกว่าคับ ไม่ต้องมุดเอง ไม่ต้องเสียค่าส่งด้วย แกมีหลายแบบ Adaptor 9mm ไปแกนสอด 15mm สำหรับยึดรถก็มี
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล :D
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

98.jpg (39.96 KiB) เข้าดูแล้ว 1051 ครั้ง
วันนี้ไปดู SarisBone แบบสามคันที่แสงทองครับ เกือบถอยแล้ว (4900 บาท) ติดที่ต้องไปถอดสปอยเลอร์หลังออกก่อน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”