ใครเคยใช้ขอบล้อ Gipiemme บ้างครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y

ใครเคยใช้ขอบล้อ Gipiemme บ้างครับ

โพสต์ โดย Somjade Chunthavorn » 10 ก.พ. 2018, 18:55

ไม่เคยเห็นยี่ห้อนี้ครับ แต่เจอราคามาน่าสนใจ อยากสอบถามว่าใครเคยใช้งานบ้าง เป็นอย่างไรบ้างครับ น่าใช้ไหม

Re: ใครเคยใช้ขอบล้อ Gipiemme บ้างครับ

โพสต์ โดย Konlahon Limpradit » 16 ก.พ. 2018, 08:49

ล้อดีครับ ผมใช่มา 2ปี ล่ะ น้ำหนักสมราคาอีกด้วยโครตคุ้ม
การดูแลรักษาก็ปกติทั่วไป ใช่หนักๆก็ควรให้ช่างตั้งล้อใหม่
#ข้อเสียที่พบโม่น้ำเข้าง่ายไปนิดแต่ถ้าไม่ลุยน้ำถึงระดับโม่ก็ใช่ได้ยาวๆครับ

Re: ใครเคยใช้ขอบล้อ Gipiemme บ้างครับ

โพสต์ โดย Somjade Chunthavorn » 16 ก.พ. 2018, 08:55

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล :)