บันไดตีไข่กดครีทไม่ลงบันได

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y

บันไดตีไข่กดครีทไม่ลงบันได

โพสต์ โดย eakmirror » 03 ก.พ. 2018, 21:50

สวัสดีครับ รบกวนเรียนสอบถามพี่ๆครับ
ซื้อบันไดตีไข่ eggbeater1 มาใช้ครับ
ติดตั้งบันไดและแผ่นคลีทตามคู่มือแล้ว
แต่กดรองเท้าคลีทไม่ลงแป้นครับ เหมือนสปิงมันแข็งมาก
ไม่แน่ใจว่าต้องปรับตั้งอะไร เพราะไม่เห็นจุดให้ปรับตั้ง
หรือวงพลาสติกตรงสปริง มันคือสลักที่ต้องเอาออกหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
แนบไฟล์

Re: บันไดตีไข่กดครีทไม่ลงบันได

โพสต์ โดย eakmirror » 03 ก.พ. 2018, 22:08

ทำได้แล้วครับ แฮ่ๆ ตอนแรกใช้มือจับรองเท้าใส่กับบันได นึกว่ามันจะเข้าง่ายๆแบบคลีทชิมาโน่ พอลองเอารองเท้าสวมและปั่นจริง กดแรงๆ มันลงครับ แต่ก็ถือว่าเข้ายากพอสมควรครับ

Re: บันไดตีไข่กดครีทไม่ลงบันได

โพสต์ โดย Somjade Chunthavorn » 13 ก.พ. 2018, 14:34

ใช้งาน Egg beater แล้วเป็นไงบ้างครับ ตอนถอดยากไหม ผมได้ยินมาว่ามีปัญหาเรื่องความทนทาน จริงไม่จริงอย่างไรครับ

โพสต์ โดย eakmirror » 13 ก.พ. 2018, 15:42

ของใหม่ใส่ยาก ถอดยากครับ ผมใช้ชิมาโน่มาก่อน รู้สึกมันง่ายกว่าตีไข่เยอะเลยครับ
กำลังถอดขายครับ 555

โพสต์ โดย jabmon » 14 ก.พ. 2018, 21:29

บันไดตีไข่นี่ผมใช้มาห้าปีแล้วครับ ตัวแรกอยู่ได้สี่ปีแล้วก้านตีไข่ก็ขาด
แต่ซื้อใหม่ก็ยังตีไข่เหมือนเดิม ชอบที่มันใส่ได้ทุกด้าน

ปล.เจ้าของกระทู้ใช้ของเหมือนผมเลย
ทั้งบันไดตีไข่ รองเท้า keen และชุดหกเหลี่ยมยี่ห้อนี้ 55
อัพขาอย่างเดียวจบ