จะเปลี่ยนปลอกแฮนด์ AHS Premium ถอดยังไง

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Grichz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale SuperSix Evo Hi-mod-Ultegra 2016
ตำแหน่ง: กทม.

จะเปลี่ยนปลอกแฮนด์ AHS Premium ถอดยังไง

โพสต์ โดย Grichz »

คือใช้ปลอกเดิมเป็นโฟมมันเริ่มลอก เริ่มหลุดขาดไปบ้าง จุกยางปิดตัวขันล็อคก็หลุดหาย
เลยอัพเกรดมาเป็นปลอกยาง แต่ติดปัญหาที่ว่าซื้อมาแล้วถอดปลอกเดิมไม่ได้
ทั้งปลิ้นทั้งงัดมันก็จะไปติดตรงส่วนโค้งดึงต่อไม่ได้ พอจะมีคำแนะนำบ้างมั้ยครับ
หรือต้องตัดทิ้งสถานเดียวครับ

ขอบคุณครับ
คนบ้านโคกนาโก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0923516919
Bike: SCOTT Scale 950 1x11 sp. Fox FIT4

Re: จะเปลี่ยนปลอกแฮนด์ AHS Premium ถอดยังไง

โพสต์ โดย คนบ้านโคกนาโก »

มีภาพปรากอบไหมครับ
Grichz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale SuperSix Evo Hi-mod-Ultegra 2016

Re: จะเปลี่ยนปลอกแฮนด์ AHS Premium ถอดยังไง

หน้าตาประมาณนี้ครับ
รูปภาพ
ส่วนปลอกที่จะเปลี่ยนก็ตามนี้ครับ
รูปภาพ
วิจักขณ์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-733-8538
team: EGAT. HATYAI
Bike: GIANT

โพสต์ โดย วิจักขณ์ »

ดึงปลอกแฮนด์ด้านในขึ้นนิดเดียวเพื่อให้มีช่องว่าง จากนั้นใช้ลมเป่าจากด้านในครับ.
Grichz
ขาประจำ
ขาประจำ

วิจักขณ์ เขียน:ดึงปลอกแฮนด์ด้านในขึ้นนิดเดียวเพื่อให้มีช่องว่าง จากนั้นใช้ลมเป่าจากด้านในครับ.
เหมือนมีวิธีนี้บอกไว้เหมือนกันใน instuction แต่ดันไม่มีรูปประกอบ
เลยงงๆว่าทำยังไง พยายามหาในเน็ทแล้วก็ไม่มีคนลงรูปลงคลิปไว้เลย
เดี๋ยวจะลองดูอีกทีครับ
Grichz
ขาประจำ
ขาประจำ

เจอแนวละครับ
https://www.youtube.com/qseRtY5eX94
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”