สอบถามรัดหลักอานเฟรม Klein ครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tiwa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KLIEN ATTITUDE // BROMPTON S3L & BROMPTON S2E
ตำแหน่ง: LOPBURI

สอบถามรัดหลักอานเฟรม Klein ครับ

โพสต์ โดย tiwa »

สอบถามเกี่ยวกับรัดหลักอานเฟรม Klein Attitude ครับ เมื่อวานผมพลาดขันน็อตรัดหนักมือไปนิด รัดหลักอานเลยปริแตก ผมเลยเอารัดขนาด 34.9 ที่ปกติจะใช้กับเฟรมที่มีท่อนั่งที่เสียบหลักอาน 31.6 มาใช้แทน ปรากฎว่าสวมไม่เข้าครับ ถามช่าง ๆ ว่าบริเวณปากท่อนั่งของ Klein มันจะหนากว่าเฟรมยี่ห้ออื่นนิดนึง ต้องใช้รัดหลักอานเฉพาะของมัน (มันพังไปแล้ว) ...ไม่ทราบว่ามีรัดหลักอานของยี่ห้อไหนใช้แทนกันได้บ้างมั๊ยครับ :( :( :(
ขอรองบาทราชวงศ์พงษ์จักรี จนชีวีสูญสิ้นดินกลบกาย
tiwa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KLIEN ATTITUDE // BROMPTON S3L & BROMPTON S2E

Re: สอบถามรัดหลักอานเฟรม Klein ครับ

ได้รับคำตอบละครับ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกในนี้ด้วยครับ
สรุปว่า...ใช้ของ hope ขนาด 34.9 ได้ครับ
ตอบไว้ให้เองเลยเผื่อในอนาคตจะมีคนหาคำตอบนี้ครับ
ขอรองบาทราชวงศ์พงษ์จักรี จนชีวีสูญสิ้นดินกลบกาย
tiwa
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามรัดหลักอานเฟรม Klein ครับ

แก้ไขข้อมูลครับ ต้องใช้รัดหลักอาน hope ขนาด 36.4 ครับ ไม่ใช่ 34.9
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”