ใส่คลีทกับรองเท้า ขันแล้วพื้นเป็นรูรู เจาะลงไปที่พื้นรองเท้า

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

ใส่คลีทกับรองเท้า ขันแล้วพื้นเป็นรูรู เจาะลงไปที่พื้นรองเท้า

โพสต์ โดย a8 » 08 ม.ค. 2018, 20:14

ใส่คลีทกับรองเท้า ขันแล้วพื้นเป็นรูรู เจาะลงไปที่พื้นรองเท้า เพราะต้องปรับเพิ่งจะใส่ครั้งแรก แล้วพื้นที่เป็นรูๆ หลายๆรู แบบนี้พอเวลาเราจะเลื่อนอีก ดันอยู่ตรงรูมันก็เบี้ยวตามรูปไป แบบนี้สามารถแก้ไขยังไงได้บ้างครับ

รูปภาพ รูปภาพ
a8

Re: ใส่คลีทกับรองเท้า ขันแล้วพื้นเป็นรูรู เจาะลงไปที่พื้นรองเท้า

โพสต์ โดย lanazoo » 08 ม.ค. 2018, 21:19

ขยับไปสองมิล ก็ไม่ใหลคงช่องเดิมหรอกครับ..ยกเว้นขยับไม่ถึงมิล ถ้าขยับใกล้ๆ ใช้มือกดคลีท ขันเข้าช้า ๆ ก็ไม่น่ากลับไปช่องเดิมนะครับ...ของผมกว่าจะลงตัวย้ายไปมาสามสี่รอบกว่าจะชอบที่สุด

Re: ใส่คลีทกับรองเท้า ขันแล้วพื้นเป็นรูรู เจาะลงไปที่พื้นรองเท้า

โพสต์ โดย a8 » 08 ม.ค. 2018, 22:16

ของพี่ๆก็เป้นเหมือนผมใช่มั้ยครับ นึกว่าผมขันแรงไปเลยเป้น

โพสต์ โดย familyofme » วันนี้, 16:22

เป็นครับ จะเอาตรงไหนกดไว้นิ่งๆแล้วค่อยๆขัน และถ้าอยู่ในช่วงปรับผมจะไม่ขันแน่นในทีเดียวเอาแค่ตึงแล้วไปลองใส่ปั่นก่อน