ปั่นเร็วแล้วมีเสียงเคาะใบดิส

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
aiir
สมาชิก
สมาชิก

ปั่นเร็วแล้วมีเสียงเคาะใบดิส

โพสต์ โดย aiir »

คือปั่นเสือภูเขาตอนปั่นลงเนินความเร็วที่ 28-30
แล้วจะมีเสียงเหมือนเคาะใบดิส ดังปิ๊งๆๆครับ ไม่ทราบ
เกิดจากอะไร และแก้ไขอย่างไรครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: ปั่นเร็วแล้วมีเสียงเคาะใบดิส

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ลองดูยึดแกนปลดแน่นมั้ย ดุมล้อแกว่ง โม่คลอนหรือเปล่า ใบดิสคด ตั้งคาลิปเปอร์ไม่ตรง แถวนั้นล่ะครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
aiir
สมาชิก
สมาชิก

Re: ปั่นเร็วแล้วมีเสียงเคาะใบดิส

โพสต์ โดย aiir »

น้องหนึ่ง เขียน:ลองดูยึดแกนปลดแน่นมั้ย ดุมล้อแกว่ง โม่คลอนหรือเปล่า ใบดิสคด ตั้งคาลิปเปอร์ไม่ตรง แถวนั้นล่ะครับ
โอ้...หลายจุดมาก คงต้องยกไปหาช่างแหละ
งั้นก็ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”