รบกวนสอบถามเกี่ยวกับแหวนตรงหัวน๊อตขาจานครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
jhk2547
สมาชิก
สมาชิก

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับแหวนตรงหัวน๊อตขาจานครับ

โพสต์ โดย jhk2547 »

สวัสดีครับ

เมื่อวานขณะกำลังปั่นทางไกล ก็ได้ยินเสียงแปลกๆ เมื่อลองดูก็พบว่าขาจานนั้นเริ่มหลวม และแหวนที่ครอบตรงหัวน็อตที่ล็อคขาจานก็เริ่มทำท่าหลวมๆเช่นกัน ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าอะไรครับ แต่เมื่อลองเอามือขยับๆก็พบว่ายังไม่หลุด เนื่องจากตลอดระยะทางเป็นถนนค่อนข้างมืด และเปลี่ยว ประกอบกับไม่ได้พกอุปกรณ์มาครบชุด ผมจึงทำได้แค่รีบปั่นต่อไปถึงย่านชุมชน

เมื่อสบโอกาสเหมาะจึงจัดแจงหาประแจหกเหลี่ยมมาขันน็อตจนแน่น แต่ก็พบว่าแหวนดังกล่าวได้หลุดหายไปแล้ว ไม่ทราบว่าอะไหล่ดังกล่าวจะส่งผลอะไรในระยะยาวหรือไม่ครับ และมีสามารถหาซื้อมาทดแทนได้หรือเปล่า

ขอบคุณครับ
ไฟล์แนบ
ด้านที่แหวนหายครับ
ด้านที่แหวนหายครับ
IMG_1431[1].jpg (72.02 KiB) เข้าดูแล้ว 689 ครั้ง
อีกด้านที่ยังมีแหวนอยู่
อีกด้านที่ยังมีแหวนอยู่
IMG_1435[1].jpg (55.46 KiB) เข้าดูแล้ว 689 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับแหวนตรงหัวน๊อตขาจานครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ปิดไว้สวยๆ แค่นั้น ไม่มีผลกับการใช้งาน

น็อตขาจานขันแน่นมาก ใช้ประแจยาวฟุตนึงได้เลยนะครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
jhk2547
สมาชิก
สมาชิก

Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับแหวนตรงหัวน๊อตขาจานครับ

โพสต์ โดย jhk2547 »

ขอบคุณมากครับ แล้วพอหาซื้ออบ่างอื่นมาปิดแทนได้ไหมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
-PhoeniX-
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -ขี่คนเดียว หาเพื่อนตามทาง
Bike: เสือภูเขา โคโมลี่ ที่คนไม่ค่อยสนใจ

โพสต์ โดย -PhoeniX- »

มันมีขายนี่ครับ น็อตตัวนี้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”