รบกวนแนะนำจักรยานให้แม่หน่อยครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
KidDisco
สมาชิก
สมาชิก

รบกวนแนะนำจักรยานให้แม่หน่อยครับ

โพสต์ โดย KidDisco »

รบกวนพี่ๆแนะนำจักรยานให้แม่หน่อยครับ งบ 3000 + -
ไว้ปั่นซื้อของ มีตระกร้า ขอทนๆหน่อย แม่หนัก ประมาณ 75 ครับ
ขอบคุณมากๆครับ
Ferruccio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 1386

Re: รบกวนแนะนำจักรยานให้แม่หน่อยครับ

โพสต์ โดย Ferruccio »

ของเก่าจากญี่ปุ่นครับ ... ไม่แพง อย่างมากก็คันนึงพันกว่าบาท
มันถูกเพราะไม่ค่อยมีใครซื้อ หาสภาพดีๆ ตัวถัง, อะไหล่ดีๆ ล้ออลูมิเนียม หาตะกร้าพร้อมเลย
เลือกขนาดล้อที่หายางเปลี่ยนได้ง่าย เอามาเซอร์วิสดีๆ สักหน่อยก็ใช้ได้นาน
อีกอย่างนึงก็เลือกขนาดให้พอดีกับคนขี่ ... ดีกว่าซื้อรถใหม่ขายในบ้านเราที่เป็นเหล็กทั้งดุ้นครับ
KidDisco
สมาชิก
สมาชิก

Re: รบกวนแนะนำจักรยานให้แม่หน่อยครับ

โพสต์ โดย KidDisco »

Ferruccio เขียน:ของเก่าจากญี่ปุ่นครับ ... ไม่แพง อย่างมากก็คันนึงพันกว่าบาท
มันถูกเพราะไม่ค่อยมีใครซื้อ หาสภาพดีๆ ตัวถัง, อะไหล่ดีๆ ล้ออลูมิเนียม หาตะกร้าพร้อมเลย
เลือกขนาดล้อที่หายางเปลี่ยนได้ง่าย เอามาเซอร์วิสดีๆ สักหน่อยก็ใช้ได้นาน
อีกอย่างนึงก็เลือกขนาดให้พอดีกับคนขี่ ... ดีกว่าซื้อรถใหม่ขายในบ้านเราที่เป็นเหล็กทั้งดุ้นครับ
มีร้านแนะนำมั้ยครับพี่
Ferruccio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 1386

โพสต์ โดย Ferruccio »

ไม่มีครับ ... ลองหาดูตามร้านใกล้ๆ ที่ๆ อยู่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
komics
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: Precor

โพสต์ โดย komics »

เห็นมีงบอยู่บ้าง ลองมองยี่ห้อที่พอรู้จักกันดีอย่าง LA เฟสสัน จระเข้ ดูมั้ยครับ
ใช้กันเป็นสิบปี มีแค่เปลี่ยนยางนอกเท่านั้น
แต่รถที่ขายในห้างแบบยี่ห้อแปลกๆ ไม่ควรซื้อ เก่าเร็ว พังเร็วครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”