ช่วยตอบที่ว่า....ร้านแสงเพรช

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

รูปประจำตัวสมาชิก
rojpan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rama 2
Bike: Trek3900,Trek4300

Re: ช่วยตอบที่ว่า....ร้านแสงเพรช

โพสต์ โดย rojpan »

Happy :D :D กับร้านนี้ครับ ของเยอะดี เป็นแนวขายอะไหล่ให้ซื้อไปประกอบเอง
เดินดูของได้ตามใจชอบ สนใจชิ้นไหนก็ถาม เฮียคนน้องแกก็ตอบดี ถูกบ้างแพงบ้าง (ผมถามคนน้องมาตลอด)
ผมซื้อน้อย ไม่ใช่ลูกค้าใหญ่ แต่ไปเดินบ่อยๆ และบ่อยครั้งที่ไม่ได้ซื้อ แกก็ไม่รำคาญอะไร
Unhappy :cry: :cry: กับเรื่องที่จอดรถครับ จะไปจอดข้างในการไฟฟ้าฯก็ไม่ค่อยกล้า เกรงใจเค้า

อ้อ....Happyกับร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อในซอยด้วยครับ อร่อยดี :) ;)
ALMOND
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-913-9306
team: บวบขม ศิษย์พ่อรอด ......
Bike: พวงแสด ลำดวน นวลละออ จันทร์ฉาย
ตำแหน่ง: เคหะร่มเกล้า

Re: ช่วยตอบที่ว่า....ร้านแสงเพรช

โพสต์ โดย ALMOND »

เหมาะแก่การไปชมของและซื้อมาทำเอง (ถ้าอยู่ฝั่งธน ฯ รอบในน่ะ)
ราคาสมเหตุสมผลคับ ไม่แพงมาก ต่อรองได้
ด้านฝีมืองานซ่อมและประกอบยังเป็นรอง
ส่วนอัธยาศัยเฮียก้อดี แนะนำเราได้ ไม่จุกจิก
(บางร้านเดินตามเราตลอด กลัวเราขโมยมั้ง สายตาไม่เป็นมิตร ไม่ขอเอ่ยชื่อร้านน่ะ มีอยู่ในกระทู้แล้ว)
ให้ 90% คับ (เผื่อใจให้ช่าง ...... (ฮา))
no one needs the sorrow
no one needs the pain
I hate 2 c U standin' alone and out of the rain ......

-------------
สวดมนต์อ้อนวอน
ขอพรพระเจ้าองค์ไหน
หากผิดพลาดพลั้งไป
ขอเพียงอภัยให้ฉัน
หากเพียงสักวัน พระ ฯ คงดำเนินลงมา ......
ALMOND
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-913-9306
team: บวบขม ศิษย์พ่อรอด ......
Bike: พวงแสด ลำดวน นวลละออ จันทร์ฉาย
ตำแหน่ง: เคหะร่มเกล้า

โพสต์ โดย ALMOND »

rojpan เขียน:Happy :D :D กับร้านนี้ครับ ของเยอะดี เป็นแนวขายอะไหล่ให้ซื้อไปประกอบเอง
เดินดูของได้ตามใจชอบ สนใจชิ้นไหนก็ถาม เฮียคนน้องแกก็ตอบดี ถูกบ้างแพงบ้าง (ผมถามคนน้องมาตลอด)
ผมซื้อน้อย ไม่ใช่ลูกค้าใหญ่ แต่ไปเดินบ่อยๆ และบ่อยครั้งที่ไม่ได้ซื้อ แกก็ไม่รำคาญอะไร
Unhappy :cry: :cry: กับเรื่องที่จอดรถครับ จะไปจอดข้างในการไฟฟ้าฯก็ไม่ค่อยกล้า เกรงใจเค้า

อ้อ....Happyกับร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อในซอยด้วยครับ อร่อยดี :) ;)
คนน้องเป็นเจ้าของร้านนี่ฮ่ะ และคุยง่ายกว่าคนพี่อีก
ซื้อทีไรพ่มก้อคุยกับคนนี้ตลอด ......
no one needs the sorrow
no one needs the pain
I hate 2 c U standin' alone and out of the rain ......

-------------
สวดมนต์อ้อนวอน
ขอพรพระเจ้าองค์ไหน
หากผิดพลาดพลั้งไป
ขอเพียงอภัยให้ฉัน
หากเพียงสักวัน พระ ฯ คงดำเนินลงมา ......
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”