พอมีวิธีแก้ปัญหามือเบรคค้าง(เนื่องจากเกิดสนิทที่ลูกสูบปั้ม)

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: tntm, seven@klein, Cycling B®y, เสือ Spectrum

พอมีวิธีแก้ปัญหามือเบรคค้าง(เนื่องจากเกิดสนิทที่ลูกสูบปั้ม)

โพสต์ โดย tonpiston11 » 13 ก.ย. 2017, 23:09

มีวิธีแก้ไขลูกสูบปั้มได้บ้างคือมันเกิดสนิมตรงลูกสูบ กดเบรคแล้วมือเบรคค้างเป็น เฉพาะข้างขวาข้างเดียว
ขอบคุณครับ

Re: พอมีวิธีแก้ปัญหามือเบรคค้าง(เนื่องจากเกิดสนิทที่ลูกสูบปั้ม)

โพสต์ โดย bia » 19 ก.ย. 2017, 13:11

เข้าไปดูในห้อง DIY หากเป็นของ XT ผมเคยทำกระทู้ไว้อยู่ครับ

Re: พอมีวิธีแก้ปัญหามือเบรคค้าง(เนื่องจากเกิดสนิทที่ลูกสูบปั้ม)

โพสต์ โดย tonpiston11 » 19 ก.ย. 2017, 23:09

bia เขียน:เข้าไปดูในห้อง DIY หากเป็นของ XT ผมเคยทำกระทู้ไว้อยู่ครับ

ขอบคุณมากครับของผมเป็น SLX ระบบน่าจะคล้ายกัน
ขอบคุณมากครับที่ช่วยแนะนำ
bia