ช่วยเลือกบันไดหน่อยครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

ช่วยเลือกบันไดหน่อยครับ

โพสต์ โดย mod_gb! »

ใช้จักรยานในชีวิตประจำวันมาก็นานหลายปี (2548:12 ปี)
มีรถผ่านมือและหว่างขามาก็หลายแนว (ส่วนใหญ่เป็นล้อ 20")
แต่เมื่อ 2 เดือนที่ผ่านมา พึ่งงอกหมอบ(ตกรุ่น) คันแรก

ด้วยลักษณะการใช้งาน จึงยังใส่ชุดลำลองเป็นส่วนใหญ่
(ใส่เสื้อ jersey บ้าง ใส่กางเกงปั่น หรือเอี๊ยม ไว้ข้างในบ้าง)
ส่วน รองเท้าก็เป็นผ้าใบกีฬาปกติ แต่เลือกที่พื้นแข็งๆ หน่อย
โดยใช้เข้าคู่กับบันได flat ใส่สายรัด footstrap ไม่ก็เป็นบันไดตะกร้อ halfclip

แต่หลังๆ เริ่มอยากใช้บันได clipless แล้ว
และแน่นอนว่า เมื่อแต่งตัวอย่างนี้ก็อยากใส่รองเท้า MTB
เพราะพอจะมีที่หน้าตาเป็นรองเท้าลำลอง ที่ใส่ cleat ได้
ทีนี้ก็เลือกบันไดไม่ถูกครับ ว่าจะเข้าคู่แบบไหนดี โดยมีตัวเลือกดังนี้
1.SHIMANO PD-M785
2.SHIMANO PD-M8020
3.SHIMANO PD-M530
4.SHIMANO PD-A530

อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าควรเลือกใช้แบบไหนดี
แนะนำได้หมดในทุกบริบทเลยนะครับไม่ว่าจะเป็นเรื่อง
คุณภาพ หน้าตา ราคา ความคุ้มค่า บลาๆๆ ฯลฯ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”