yeti sb6 กับ yt jeffy 27.5

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
baseed
สมาชิก
สมาชิก
Bike: scott scale/ scott Addict
ตำแหน่ง: 14/96 หมู่7 เขตสะพานสูง กรุงเทพ
ติดต่อ:

yeti sb6 กับ yt jeffy 27.5

โพสต์ โดย baseed »

อยากฟังประผู้มีประสบการณ์ ที่เคยขับ 2 รุ่นนี้หน่อยครับ พอดีสนใจสองรุ่นนี้ ขอดีข้อด้อย
ขอบคุณมากครับ
baseed :lol: :lol: :lol:
baseed
สมาชิก
สมาชิก
Bike: scott scale/ scott Addict
ตำแหน่ง: 14/96 หมู่7 เขตสะพานสูง กรุงเทพ
ติดต่อ:

Re: yeti sb6 กับ yt jeffsy 27.5

โพสต์ โดย baseed »

รบกวน พี่ๆ ด้วยครับ ขอบคุณครับ
baseed :lol: :lol: :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
g-one
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ่อดินค่าเฟ่
Bike: yt capra

Re: yeti sb6 กับ yt jeffy 27.5

โพสต์ โดย g-one »

ฟิลลิ่งน่าจะต่างกันครับ โดยส่วนตัวยังไม่เคยขี่ sb6 แต่เคยลอง ่jeffy
ถ้าคิดแบบ ง่าย ๆ ผมมองเรื่องระยะยาวในการ service sb6 จะมีปัญหาเรือ่งจุดสไล ตรงกะโหลก ที่เมื่อต้องการการบำรุงรักษา หรือ เปลี่ยนอะไหล่ จะแพง และหายากกว่า แถมยังอมขี่โคลนอีก 5555
แนะนำ พวกจุดหมุน 4bar ธรรมดาๆ (ตาเจ๊ฟ องศาเฟรมและดีไซด์โดนใจผมมาก)
ถ้าคิดถึงระยะยาว มองรถที่ระบบพื้น ๆ จะดีกว่าครับ แต่ถ้าอยากลองของแปลกใหม่ไม่เหมือนใคร ก็จัด sb6 ครับ
นอกจากนี้ แนะนำดูตัวอื่น ๆ ที่น่าสนใจอีกไว้เป็นตัวเลือก เช่น ซานต้า bronson, nomad2016-2017(ตัว 2018ผมไม่ชอบดีไซน์เลยแต่ถ้าคุณชอบกันจัดไปครับ)
bikeday ช่องจักรยานสำหรับคนรักเสือภูเขา
https://www.youtube.com/channel/UCtNj9iPLekBBkeKZyEp4UkA/featured
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”