panaracer comet ทนหินลูกรังแค่ไหนครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
BuzzarD
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: HUMMER

panaracer comet ทนหินลูกรังแค่ไหนครับ

โพสต์ โดย BuzzarD »

พอดีผมซื้อมาสำรองใว้นานแล้วเพิ่งเอามาเปลี่ยนใหม่ขี่ดีกว่ายางจีนขอบลวดคู่เก่ามาก ส่วนไหญ่ผมขี่บนลูกรังเวลาขี่มีเสียงปิ้งๆ(เสียงหิน)อยากรู้ว่ามันทนพวกหินแค่ไหนหรอครับ พอดีเคยใช้แต่พวกขอบลวดหนาๆปั่นโครตหนัก

แล้วผมซื้อเทปกันหนามใว้แต่ยังไม่ได้ติดกำลังคิดว่าติดไปน่าจะช่วยได้ไม่รู้ว่าจะติดดีไหม ช่วยชี้แนะทีครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”