ยางกันหนาม เสือภูเขา

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
กระทิงดำ
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: นครปฐม

ยางกันหนาม เสือภูเขา

โพสต์ โดย กระทิงดำ »

รบกวนสอบถามเพื่อนสมช. แนะนำยางกันหนาม ยี่ห้อไหนคุณภาพพอไว้ใจได้บ้างครับ
K-999
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ยางกันหนาม เสือภูเขา

โพสต์ โดย K-999 »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1352654

ผมใช้ยางกันหนามแบบนี้ครับ .. แบบอื่นๆๆ ไม่เคยใช้ครับ..
กระทิงดำ
ขาประจำ
ขาประจำ

K-999 เขียน:http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1352654

ผมใช้ยางกันหนามแบบนี้ครับ .. แบบอื่นๆๆ ไม่เคยใช้ครับ..
ขอบคุณครับ น่าลอง แต่คงไม่สะดวกด้วยวิธีการที่ว่า
MAD_MAX
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MTB 27.5er, MTB 29er, Road 700c, Mini 20"

โพสต์ โดย MAD_MAX »

ถ้าหมายถึงยางกันหนาม แบบที่เสือหมอบใช้กัน อันนี้เสือภูเขาจะไม่ค่อยมีใครใช้และจริงๆก็ไม่ค่อยมียี่ห้อไหนทำขายด้วย

ถ้าจะใช้กันหนาม ก็มีบ้างที่ซื้อแถบกันหนามแบบเป็นเทปม้วนๆเอามารองด้านใน แต่ใช้ไปนานๆเทปแบบนี้ขอบมันจะคมและมันจะบาดยางในซะเอง

ที่ใช้กันจริงๆในเสือภูเขาคือใช้ยางTubeless+น้ำยาไปเลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
amscmu
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมครับ ขี่คนเดียว เปรี้ยวคนเดียว เพราะคงตามคนอื่นไม่ทัน
Bike: "น้องมุก" Gary Fisher marlin 2010 สีขาวมุก

โพสต์ โดย amscmu »

ผมใช้ยางในเก่ารองครับ
กระทิงดำ
ขาประจำ
ขาประจำ

MAD_MAX เขียน:ถ้าหมายถึงยางกันหนาม แบบที่เสือหมอบใช้กัน อันนี้เสือภูเขาจะไม่ค่อยมีใครใช้และจริงๆก็ไม่ค่อยมียี่ห้อไหนทำขายด้วย

ถ้าจะใช้กันหนาม ก็มีบ้างที่ซื้อแถบกันหนามแบบเป็นเทปม้วนๆเอามารองด้านใน แต่ใช้ไปนานๆเทปแบบนี้ขอบมันจะคมและมันจะบาดยางในซะเอง

ที่ใช้กันจริงๆในเสือภูเขาคือใช้ยางTubeless+น้ำยาไปเลยครับ
ไปเจอในเว็บมารุ่นนึงไม่รู้ คุณภาพเป็นยังไง
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”