ระหว่าง Trek Marlin 7 กับ Trek FX 7.2 ผมจะเก็บคันไหนไว้ดีครับ จะเอาไปขึ้นเทรนเนอร์

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
keanetona
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8 , Trek Madone 9

ระหว่าง Trek Marlin 7 กับ Trek FX 7.2 ผมจะเก็บคันไหนไว้ดีครับ จะเอาไปขึ้นเทรนเนอร์

โพสต์ โดย keanetona »

เรื่องทั้งเรื่องคือผมมี Trek Marlin 7 และ FX 7.2 อยู่ โดยที่ Marlin 7 เอาไปขึ้นเทรนเนอร์ (เปลี่ยนกรุ๊ปเซ็ทจากเดิมเป็น deore 10สปีด เบรคเดิม) (ใส่ยาง 700c25 นะครับ ใส่ยางภูเขาเดี๋ยวได้มีทะเลาะกับเพื่อนบ้านแน่ๆ) และ Marlin 7 ที่ผมซื้อมาระหว่างเอา C'Dale Badboy ไปทำสี และเมื่อ C'Dale ทำสีเสร็จ ผมก็จะต้องขายรถไป1คัน

คำถามคือ ผมจะปล่อยคันไหนดีครับ ถ้าขาย FX 7.2 ก็จะขายตามสภาพ แต่ถ้าขาย Marlin 7 ก็จะแกะอะไหล่ deore ที่เปลี่ยนมาย้ายใส่ FX7.2 (แล้วเอาอะไหล่เดิมของ marlin7 ใส่คืนไป)

Marlin 7 เป็นรถปี2015 ส่วน FX7.2 เป็นรถปีนี้ครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
อย่าถามผมว่ารถผมคันละเท่าไหร่
อย่าถามผมว่าปั่นรถแพงแล้วได้อะไร

แต่เอาเป็นว่า ผมปั่นเพื่อสุขภาพ เป็นหมูที่แข็งแรงดีกว่าเป็นหมูขี้โรคนะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”