ปวดใจกับ สาย-คาด-อก HRM เจอหลายยี่ห้อมาก เลือกไม่ถูกครับ '

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
chaovalit.s
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ปวดใจกับ สาย-คาด-อก HRM เจอหลายยี่ห้อมาก เลือกไม่ถูกครับ '

โพสต์ โดย chaovalit.s »

เนื่องจากวันนี้ สายคาด-อก และ sensor ของ garmin ของผม ลาโลกกลับบ้านเก่า ไปแล้ว

เพื่อนนักปั่นหลายๆคน ก็พบเจอกับเรื่องแบบนี้มาแล้วหลายๆคน วันนี้ถึงคิวผม

จึงเข้ามาหาข้อมูลเพื่อถอย HRM เส้นใหม่ แต่เจอหลายยี่ห้อมาก เลือกไม่ถูกครับ

เช่น Garmin, Wahoo, Runtastic, Polar, Sigma, Bontrager, Cycleops, 4iiii ฯลฯ

อยากถามเพื่อนนักปั่นในนี้ครับ ว่าเคยใช้ยี่ห้อไหนกันบ้าง, ใช้แล้วเป็นอย่างไร (ทนไหม), และแนะนำยี่ห้อไหนครับ

**เน้นเฉพาะสายคาด-อก ที่มี Ant+ (Buletooth จะมีหรือไม่ก็ได้) ใช้ปั่นเป็นหลักครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
e21smn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: JACK
team: Shinozawa Team
Bike: Salsa Ala Carte , Fourteen , Dahon Boardwalk , Winspeed LR II

Re: ปวดใจกับ สาย-คาด-อก HRM เจอหลายยี่ห้อมาก เลือกไม่ถูกครับ '

โพสต์ โดย e21smn »

ผมใช้ CycleOps ครับบอกวัตต์ได้ด้วย (ไม่รู้วัดจากอะไร) ก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไรครับ
พม่าตรึงใจ ธค 2559
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=1559891
สบายดีหลวงพระบาง กพ 59
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=1407851
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: ปวดใจกับ สาย-คาด-อก HRM เจอหลายยี่ห้อมาก เลือกไม่ถูกครับ '

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ใช้ 2 ชุดครับ สลับกัน ชุดแรก Garmin มาตราฐานมากับชุด Edge
เส้นที่สองซื้อเพิ่ม wahoo Tickr เพราะต้องการ bluetooth มาเข้า apps Wahoo
ในโทรศัพท์สำหรับตอน วิ่ง เดิน ออกกำลังกาย แต่ก็เอาไปใช้กับ Garmin edge
ได้ด้วย

ทนทานทั้งคู่ครับ โดยเฉพาะ Garmin ใช้จนสายลอกแล้ว ทากาวกลับเข้าไปก็ยังใช้งานได้ดี
amscmu
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมครับ ขี่คนเดียว เปรี้ยวคนเดียว เพราะคงตามคนอื่นไม่ทัน
Bike: "น้องมุก" Gary Fisher marlin 2010 สีขาวมุก

โพสต์ โดย amscmu »

ลองดูของ decathlon มั้ยครับ ราคา 1400 ประกันสองปี ได้ทั้ง ant+ และ BT smart

ไม่งั้นก็ garmin เจ้าเดิมนั่นแหละครับ ถ้าพอใจกับมันนะ
chaovalit.s
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chaovalit.s »

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมไปสอยของ bontrager มาใช้ดูล่ะครับ ประกัน probike
ดูกันอีกทีว่าจะทนไหมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”