งบ25,000 เลือกเสือภูเขาเฟรมคาร์บอนเริ่มต้นหรืออลูดีครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
junhom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896119759
team: แอวมองไซคลิ่งทีม
Bike: Giant TCR Advance

งบ25,000 เลือกเสือภูเขาเฟรมคาร์บอนเริ่มต้นหรืออลูดีครับ

โพสต์ โดย junhom »

ตอนนี้ปั่นหมอบอยู่ กิจวัตบางอย่างทำให้ต้องเปลี่ยนแนวครับ เลยคิดว่าจะขายหมอบjava sk2แล้วจะมาปั่นเสือภูเขา พี่ๆเพื่อนๆแนะนำทีครับว่างบ25,000ซื้อตัวไหนดี เห็นในเว็บมีตัวที่เป็นเฟรมคาร์บอน+อะไหล่กลางๆ และเฟรมอลู+อะไหล่ค่อนข้างดีขึ้นมาหน่อย
"ขอแค่ได้ปั่น"
L-Mong cycling
รูปประจำตัวสมาชิก
harukung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

Re: งบ25,000 เลือกเสือภูเขาเฟรมคาร์บอนเริ่มต้นหรืออลูดีครับ

โพสต์ โดย harukung »

ส่วนตัวคิดว่าเคยปั่นคาร์บอนมาก่อนงั้นปั่นคาร์บอนต่อไปครับ แล้วค่อยอัปเพิ่มเอา เพราะอลูมันจะด้านๆแข็งๆ เดี๋ยวจะบ่นว่ามันแข็งไป
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”