สอบถามร้านขายซี่ลวดหัวตรงครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
hzxhunter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: EiEi Gum [ゴルフ」
Bike: Haro

สอบถามร้านขายซี่ลวดหัวตรงครับ

โพสต์ โดย hzxhunter »

สอบถามร้านขายซี่ลวดหัวตรงครับ ตามรูปครับ
นิปเปิ้ล ขาดครับ ซี่ลวดไม่เป็นอะไรขอบไม่ทะลุ ล้อ29 ครับ
รบกวนเเนะนำด้วยครับผม
รูปภาพ
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: สอบถามร้านขายซี่ลวดหัวตรงครับ

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ผมใช้ซี่งอ ดัดให้ตรง เส้นละ 10 บาท ซื้อเผื่อหลายเส้น ใช้คีมจับสองข้างให้แน่น เส้นแรกดัดเสีย เส้นที่สองดัดได้รูปใช้ได้ไม่มีผลเสีย ซี่ตรงหาซื้อยากมาก ๆ ขนาดร้านใหญ่แสงเพชร ยังไม่มีเลยครับ
Mr_CHAI
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-จำไม่ได้
team: มั่วนิ่มไปเรื่อย
Bike: ยืมเขามา

Re: สอบถามร้านขายซี่ลวดหัวตรงครับ

โพสต์ โดย Mr_CHAI »

ผมใช้ล้อ Easton ea70 ซี่ลวดหัวตรงขาด ตามหาซี่หัวตรงที่ความยาวได้ขนาด ความหนาใกล้เคียงกับของเก่า อยากบอกว่าหายากกกกมาก สุดท้ายต้องยอมให้ทางร้านหาลวดหัวงอ ขนาดใกล้เคียงมาดัดให้ตรง ตั้งล้อใหม่ ตอนนี้ใช้ได้ดีเหมือนเดิม ที่อยากจะบอกคือ อย่าเสียเวลาตามหาเลยครับ หาหัวงอที่ความยาวมันเท่ากับอันเดิม ความหนาใกล้เคียงกันมาใช้ไดีกว่า
รูปประจำตัวสมาชิก
hzxhunter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: EiEi Gum [ゴルフ」
Bike: Haro

โพสต์ โดย hzxhunter »

ได้เเล้วครับผม ลวดตรงรุ่นไม่ได้ ดัดเเต่อย่างไร ขอบคุณทุกคำเเนะนำครับ :mrgreen:
เพิ่มเติมนิดครับ เพื่อนๆคนไหนมีปัญหากรณีเดียวกันลองใช้เวอร์เนียร์วัดความโตซี่ลวด/ความยาว มาเทียบดูก่อนก็ได้ครับ อีสทันหรือยี่ห้ออะไรก็ตามที่ซี่ลวดแบบตรง/กลม เข้าใจว่าขนาดไม่น่าจะหนีกันสักเท่าไร (รอผู้รู้มาตอบอีกที)
หรือจะใช้ที่ถอดจากล้ออะไหล่ก็ไม่ผิดอะไร เพราะล้อที่ผ่านการใช้มาเเล้วสักระยะ ซี่ลวดทั้งล้อก็ล้าไปทุกเส้นเเล้ว ขอบคุณครับ :D
ปล.ผมล้อ 29 จ้าา
bigfatt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877760661
Bike: jbc

โพสต์ โดย bigfatt »

เพื่อนสมาชิกhzxhuterหาซี่ลวดตรงจากแหล่งใหนครับ ช่วยบอกร้านด้วยครับ มีปัญหาเหมือนกัน ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”