ใบดิสแต่งที่เป็นอลูตรงกลาง กับ ใบดิส shimano rt56 ขึ้นไปแตกต่างกันอย่างไรครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
a8
สมาชิก
สมาชิก

ใบดิสแต่งที่เป็นอลูตรงกลาง กับ ใบดิส shimano rt56 ขึ้นไปแตกต่างกันอย่างไรครับ

โพสต์ โดย a8 »

เรื่องคุณภาพการเบรค กรณีลงเขาครับ ถ้าทางเรียบคงไม่ต่างมาก แล้วก็ใบหน้าต้องใช้ 180mm มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
harukung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

Re: ใบดิสแต่งที่เป็นอลูตรงกลาง กับ ใบดิส shimano rt56 ขึ้นไปแตกต่างกันอย่างไรครับ

โพสต์ โดย harukung »

เรื่องใบหน้า 180 ถ้าเป็นล้อ 29 แล้วใช้เบรคที่มีกำลังไม่เยอะคงต้องใช้ครับ ถ้าล้อ 27.5 เบรค XT เอาแค่ 160 ก็เหลือๆแล้วครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”