ล้อ mavic crossmax ดีมัยครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
หางเต่า สวัสดี
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ภูเขา
ติดต่อ:

ล้อ mavic crossmax ดีมัยครับ

โพสต์ โดย หางเต่า สวัสดี »

พอดีจะเปลี่ยนล้อใหม่ ตอนนี้สนใจตัวนี้มากเป็นพิเศษ
เลยอยากทราบว่า ล้อ mavic crossmax
ทนมัยครับ
-ปั่นถนนดินและถนนดำ

ลื่นมากมัยครับ
-ใช้ปั่นข่อนข้างเยอะ ใช้เเข่งใจเกินร้อย คอสคันทรีทั่วไป

คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมัยครับ

ปล.มีตัวไหนเเนะนำก็บอกได้นะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bodybum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897480225
team: แปดริ้ว
Bike: bianchi

Re: ล้อ mavic crossmax ดีมัยครับ

โพสต์ โดย bodybum »

ใช้อยู่ครับ ทั้งตัวดุมเหลือง และตัวดุมคาร์บอล

1. สบายครับ ผมหนักเกือง 100 โล ปั่นทั้งทางเรียบทางครอสมา ไม่เคยเจอปัญหาครับ
2. ถ้าเทียบกับล้ออื่น คงไม่ลื่นเท่าเขาครับ รู้สึกได้เลย ความเร็วตกไว แต่ก็ขึ้นไวครับ น่าจะมาจาก นน.ล้อที่เบาจัด เลยทำให้ไม่มีแรงเหวี่ยงให้รถไหลครับ
หางเต่า สวัสดี
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ภูเขา
ติดต่อ:

Re: ล้อ mavic crossmax ดีมัยครับ

โพสต์ โดย หางเต่า สวัสดี »

bodybum เขียน:ใช้อยู่ครับ ทั้งตัวดุมเหลือง และตัวดุมคาร์บอล

1. สบายครับ ผมหนักเกือง 100 โล ปั่นทั้งทางเรียบทางครอสมา ไม่เคยเจอปัญหาครับ
2. ถ้าเทียบกับล้ออื่น คงไม่ลื่นเท่าเขาครับ รู้สึกได้เลย ความเร็วตกไว แต่ก็ขึ้นไวครับ น่าจะมาจาก นน.ล้อที่เบาจัด เลยทำให้ไม่มีแรงเหวี่ยงให้รถไหลครับ
เวลาลุยหนักๆ แบบลงโคลนไรแบบนี้ เศษดินเศษฝุ่นเข้าดุมเข้าแกนล้อมัยครับ อะไหล่เวลาพังหายากมัยอะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
groo_pachon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 6897632579
Bike: Trek Remedy 9 29er, Specialized Enduro Evo 650b, Specialized Allez e5 Smartweld
ตำแหน่ง: บางแสน ชลบุรี

โพสต์ โดย groo_pachon »

หางเต่า สวัสดี เขียน:
bodybum เขียน:ใช้อยู่ครับ ทั้งตัวดุมเหลือง และตัวดุมคาร์บอล

เวลาลุยหนักๆ แบบลงโคลนไรแบบนี้ เศษดินเศษฝุ่นเข้าดุมเข้าแกนล้อมัยครับ อะไหล่เวลาพังหายากมัยอะครับ
บ้านเรามีคนใช้ล้อตัวนี้เยอะเพราะฉะนั้นอะไหล่คงหาไม่ยาก
เรื่องเศษดินเศษฝุ่นเข้าล้อเข้าดุมอันนี้มันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว แค่เซอร์วิสถอดล้างตามระยะเวลาที่เหมาะสมก็ช่วยได้เยอะครับ
กิเลส ระงับได้ด้วยการออกไปปั่น

เพราะนอกจากทำให้สุขภาพกายแข็งแรง
...ยังทำให้สุขภาพการเงินแข็งแรงและไม่มีปัญหากับภรรเมียด้วย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”