สอบถาม น้ำยาซีลแลนท์ ยี่ห้ออะไรดี

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
coolbeer
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant MCM

สอบถาม น้ำยาซีลแลนท์ ยี่ห้ออะไรดี

โพสต์ โดย coolbeer »

ของผมใช้ โจ มันอุดอยุู่แต่ป่่น ๆ ไป มันก็รั่วออกอีก รถเหนียวหมดแล้วครับ ขอความรู้หน่อยครับ
Bkkbikelove
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089xxxxxxx
Bike: Thorn Raven, Principia, GT Grade carbon

Re: สอบถาม น้ำยาซีลแลนท์ ยี่ห้ออะไรดี

โพสต์ โดย Bkkbikelove »

รื้อยางออกมาปะครับ ปะเหมือนปะยางใน แล้วเติมน้ำยาเข้าไปใหม่ ถ้าเสียดายเงิน อยากประหยัดก็ทำน้ำยาเองเลยครับ ใกล้เคียงกับของยี่ห้อตลาด มีกระทู้แนะนำอยู่
coolbeer
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant MCM

Re: สอบถาม น้ำยาซีลแลนท์ ยี่ห้ออะไรดี

โพสต์ โดย coolbeer »

Bkkbikelove เขียน:รื้อยางออกมาปะครับ ปะเหมือนปะยางใน แล้วเติมน้ำยาเข้าไปใหม่ ถ้าเสียดายเงิน อยากประหยัดก็ทำน้ำยาเองเลยครับ ใกล้เคียงกับของยี่ห้อตลาด มีกระทู้แนะนำอยู่
ขอบตุณครับผม :D :D :D
K-999
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย K-999 »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=120

ผมทำเองครับ แล้วก็มั่นใจว่ามันเจ๋งจริงครับ ถูกกว่าซื้อแน่นอน .. ร้านขายสารเคมี หาในเน็ตได้เลย ..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”