สงสัยเรื่องเฟรมองศาแข่งต่างๆ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
หางเต่า สวัสดี
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ภูเขา
ติดต่อ:

สงสัยเรื่องเฟรมองศาแข่งต่างๆ

โพสต์ โดย หางเต่า สวัสดี »

เฟรมองศาแข่งจริง แต่พอประกอบแล้วโช็คหน้าของแต่ละยี่ห้อมันสูงไม่เท่ากันนะครับ
องศามันก็ต้องเปลี่ยนสิ แล้วมันจะมีประโยชน์จริงหรือครับถ้าไม่ใช้โช๊คตัวเดียวกับนักแข่งด้วย
หรือผมเข้าใจอะไรผิดไปครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: สงสัยเรื่องเฟรมองศาแข่งต่างๆ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ตามมาตรฐาน โช้คหน้ายุบเท่ากันสูงเท่ากันครับ
ยกเว้นบางเจ้าใช้มาตรฐานตัวเอง แบบนั้นมักมาคู่กับเฟรม หรือเฟรมระบุมาว่าให้คู่กับโช้คตัวไหน ที่ดังๆ สมัยก่อนคือจีทูของแกรี่ฟิชเชอร์
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”