Klein attitude

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
be happy
สมาชิก
สมาชิก

Klein attitude

โพสต์ โดย be happy »

ผมรบกวนขอความรู้จากพี่ๆครับ ผมอยากทราบว่า klein attitude ประมาณปี 03 05 ที่เป็นดิสเบรคแล้ว

ยังเป็นรถที่น่าใช้อยู่มั้ยครับ เมื่อเทียบกับราคาเฟรมมือสองที่ขายกันตอนนี้ 2-3 หมื่นบาท บวกรวมกับกรุ๊ป xt 11spd. ล้อ27.5 โช็ค สเตม แฮน เข้าไปด้วยก้ตกประมาณ 6 - 7 หมื่นบาททั้งคัน

ราคานี้ยังน่าใช้อยู่มั้ยครับ หรือว่ายังมีรุ่นอื่นที่ดีพอๆกัน หรือดีกว่าในงบประมาณที่เท่ากันหรือถูกกว่าครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: Klein attitude

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ตัวรถมันก็ดีเท่ากับที่มันเคยดีเมื่อสิบปีก่อน แต่ราคาของยี่ห้อนี้ขึ้นกับความสวยงามน่าสะสม เพราะไม่ผลิตแล้วครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
jamespla
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jamespla »

ยังใช้แอดติจูด คลายในการออกกำลังอยู่ครับ เฟรมซ่อนสายเกียร์ ถือว่ามีแล้วก็ใช้ไปเรื่อยๆครับ ไม่คิดจะขายเก็บไว้เป็นมรดกตกทอดให้ลูกต่อไป
ผมไม่ใช่นักแข่ง ผมเป็นแค่นักปั่น
หาความสำราญบนอานจักรยาน ดีกว่าไปนอนทรมานที่เตียงโรงพยาบาล
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
พริกไทย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: สงวนสิทธิ์
team: สันโดษ
Bike: Ridley ignite team ISP

โพสต์ โดย พริกไทย »

ก็ยังมีกลุ่มที่เล่นเฟรมนี้อยู่นะ.. ถ้าราคาตามที่ท่านว่ามาไปเล่นไทเทดีกว่ามั๊ย อีก10ปีข้างหน้างานสีอาจมีปูดมีบวมมีกระเทาะบ้าง แต่ไทเทเนียมก็ยังเป็นไทเท ถ้าใช้ถนอมไม่บุบหรือกระแทกรอยลึกก็ยังส่งต่อรุ่นหลังได้แบบไม่ต้องไปบิวท์หรือทำสี อาจจะมีริ้วรอยขนแมวสติกเกอร์ลอกหรือซีดบ้างตามกาลเวลา แต่มันก็ยังคงความเก่าแบบoriginal
ผมใช้ปลายท่อไอเสียไทเทมาหลายปีละ ล้างรถทีไรท่อใหม่กว่าสีทุกที ทั้งๆที่เพิ่งทำสีรถมายังไม่ได้2ปีเลย 555...
ปั่นเล่นเล่น เหงื่อเย็นก็อาบน้ำ...styleผู้ใหญ่ใจดี เน้นปี้ไม่เน้นปั่น
รูปประจำตัวสมาชิก
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA msle pro

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

KLEIN ยังไงก็คือ KLEIN ครับ มีทั้งความสวยงามที่เป็นเอกลักษณ์ ความคลาสสิค และคุณสมบัติเฉพาะตัวของเฟรม ถ้าคนที่ชอบจักรยานจริง ๆ คงรู้ดี
ถ้ามองแค่เรื่องราคามันยากที่จะตอบครับว่าคุ้มหรือไม่คุ้ม บางคนซื้อไปจอดโชว์ก็บอกคุ้มแล้ว บางคนซื้อไปปั่นจริงจังก็บอกคุ้มเหมือนกัน สุดท้าย อยู่ที่เรานั่นแหละครับ ถ้าเราชอบจริง ๆ ยังไงมันก็คุ้มสำหรับเราเสมอครับ ;)