ติดเพิ่มขากระติกน้ำตรงไหนดี

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

รูปประจำตัวสมาชิก
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 715 3757
Bike: น้องหนิมเก่าๆ

Re: ติดเพิ่มขากระติกน้ำตรงไหนดี

โพสต์ โดย อ้วนค้าบ »

ถ้าติดที่แฮนด์ จะส่งผลต่อการบังคับรถหน่อยนึงนะครับ (ขนาดเอาไฟมาถ่วงแล้วนะ :lol: :lol: )
ไฟล์แนบ
IMG_2857.jpg (59.5 KiB) เข้าดูแล้ว 1318 ครั้ง
อยากให้คนไทยรักกัน ^^
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์
Road Bike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Family Bike
Bike: Tandem, 2seats, 2wheels, together.

Re: ติดเพิ่มขากระติกน้ำตรงไหนดี

โพสต์ โดย Road Bike »

อ้วนค้าบ เขียน:ถ้าติดที่แฮนด์ จะส่งผลต่อการบังคับรถหน่อยนึงนะครับ (ขนาดเอาไฟมาถ่วงแล้วนะ :lol: :lol: )
คุณอ้วนค้าบ ใช้ที่ติดแฮนด์แบบไหน ยี่ห้ออะไร ซื้อที่ไหน อันเท่าไหร่ครับ อยากลอง
Khom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-9647123
team: VangGang สาขาบางสะพาน, ทองเนื้อเก้าบางสะพานMTB, Bangsaphan-Cycling
Bike: Triathlon, MTB
ตำแหน่ง: ชุมพร & บางสะพาน (ประจวบ)
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Khom »

thecops01 เขียน:ถ้าเอาแบบเต็มสูบเลยนะครับ ผมเคยเห็นพวกฝรั่งทัวริ่ง เค้าติดกันนะครับ เค้าจะให้ใต้ท้อง 2 ขวด ห้อยหลังเบาะ 2 ขวด ห้อยหน้า ตรงแอนด์ จะมีตัวจับอยู่นะครบั เอามาติดแล้วจะใส่ขวดน้ำได้ อีก 2 ขวด แถมเป้น้ำอีก 1 ถุง ผมเห็นยังคิดว่า มันจะกินน้ำอะไรกันขนาดนั้น กะจะปั่นไม่หยุดพักเลยหรือไง หึหึ
เอ่อ พี่ครับ ถ้าเอาไซเรนติดแล้วทำเป็นจักรยานดับเพลิงเลยนะนั้น
อิอิ
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

หารูปชัดๆไม่เจอครับ ดูอันนี้แล้วกัน
รูปภาพ
สำหรับเฟรมที่ไม่มีจุดยึดเพิ่มครับ เราสามารถสร้างจุดยึดขวดน้ำได้ด้วย ใช้ สายลัดท่อสายยาง แบบขนาดใหญ่ๆ มารัด ตะแกรงขวดน้ำได้ครับ อย่างในรูปผมเพิ่มใส่ไว้ใต้ท้องจักรยาน สามารถใส่ขวดใหญ่ หนึ่งลิตรหน่อยๆ โดยใช้ยางในจักรยานลัดปลายขวดไว้ ช่วยพยุงไม่ให้หล่นเท่านั้นครับ ใช้มาทุกทริป ในทิเบต แล้วก็ เอาไปขี่ขึ้นลงบันได้ มันก็ไม่หลุดเลยครับ.. แข็งแรง หรือจะดัดแปรงไปใส่แถวๆแกนโช๊คก็ยังได้ครับถ้าไม่กลัว หนักมือในการควบคุมระครับ.. :geek: :geek: :geek:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
Road Bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tandem, 2seats, 2wheels, together.

มีไอเดียดัดแปลงดีครับ แบบนี้กระติกน้ำต้องมีฝาปิดมิดชิดหน่อย ไม่งั้นเลอะน่าดู อย่างวันนี้เพิ่งจะกลับจากทริบอัมพวามา ทับขี้หมามา1ก้อน กระเด็นติดใต้ท้องเฟรมจนแห้งกรัง ใช้แปรงกาบมะพร้าวขัดยังไม่ยอมออก ต้องใช้ไม้ขูดถึงออก ไม่รู้ทำไมมันติดหนึบติดแน่นได้ปานนั้น

ตอนนี้ผมได้แบบติดแฮนด์มาใส่แล้ว ถูกใจมาก นอกจากใส่กระติกน้ำได้ ยังใช้ห้อยถุงขนม ห้อยหมวกแก๊ป ปั่นไปกินไปกินหนมไป คอแห้งก็หยิบน้ำมากิน สะดวกมาก แฮปปี้ๆ

น้ำหนักก็ไม่รู้สึกถ่วงแฮนด์แต่อย่างใด เพราะเลือกติดให้มันชิดกึ่งกลางให้มากที่สุดครับ
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

Road Bike เขียน:มีไอเดียดัดแปลงดีครับ แบบนี้กระติกน้ำต้องมีฝาปิดมิดชิดหน่อย ไม่งั้นเลอะน่าดู อย่างวันนี้เพิ่งจะกลับจากทริบอัมพวามา ทับขี้หมามา1ก้อน กระเด็นติดใต้ท้องเฟรมจนแห้งกรัง ใช้แปรงกาบมะพร้าวขัดยังไม่ยอมออก ต้องใช้ไม้ขูดถึงออก ไม่รู้ทำไมมันติดหนึบติดแน่นได้ปานนั้น

ตอนนี้ผมได้แบบติดแฮนด์มาใส่แล้ว ถูกใจมาก นอกจากใส่กระติกน้ำได้ ยังใช้ห้อยถุงขนม ห้อยหมวกแก๊ป ปั่นไปกินไปกินหนมไป คอแห้งก็หยิบน้ำมากิน สะดวกมาก แฮปปี้ๆ

น้ำหนักก็ไม่รู้สึกถ่วงแฮนด์แต่อย่างใด เพราะเลือกติดให้มันชิดกึ่งกลางให้มากที่สุดครับ
โห..โดนแบบนั้นคงจะสยองน่าดู :lol: :lol: :lol: ของผมเอาไว้ใส่ขวดน้ำสำลองครับ ใส่ขวดเป็นซี่ปิดฝา ไว้ล้างมือ หรือเทใส่ขวดน้ำหลัก อีกทีครับ :mrgreen: :mrgreen: หรือไม่ถ้าปกป้องหน่อยก็ทำอะไรครอบฝาหน่อยก็ได้ครับ.ถุงพลาสติกคลุมเอาครับ :mrgreen: :mrgreen:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Road Bike เขียน:
อ้วนค้าบ เขียน:ถ้าติดที่แฮนด์ จะส่งผลต่อการบังคับรถหน่อยนึงนะครับ (ขนาดเอาไฟมาถ่วงแล้วนะ :lol: :lol: )
คุณอ้วนค้าบ ใช้ที่ติดแฮนด์แบบไหน ยี่ห้ออะไร ซื้อที่ไหน อันเท่าไหร่ครับ อยากลอง

เพิ่งเข้ามาเห็นครับ
ขออภัยที่ตอบช้า

ผมซื้อมาจากร้านขายอะไหล่มอเตอไซค์ครับ 120- เบาดีนะ :mrgreen:
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์
Road Bike
ขาประจำ
ขาประจำ

อ้วนค้าบ เขียน:
Road Bike เขียน:

เพิ่งเข้ามาเห็นครับ
ขออภัยที่ตอบช้า

ผมซื้อมาจากร้านขายอะไหล่มอเตอไซค์ครับ 120- เบาดีนะ :mrgreen:
ขอบคุณครับ กะจะซื้อเพิ่ม ดีที่ยังไม่ได้ซื้อ เดี๋ยวไปดูร้านอะไหล่มอไซค์ดีกว่า 120ถูกดีครับ ผมซื้อกะร้านจักรยานโดนไป180 รู้สึกจะเหมือนกันด้วย อีกอันminoura bq-95 200กว่า ไม่ดีเลย สู้ร้อยกว่าไม่ได้
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ

ร้านมอเตอร์ไซด์แถวไหนครับ?? บอกพิกัดได้ไหมครับ อยากได้บ้างจัง... ซื้อมาติดตอนปั่นเล่นๆไกลๆ น่าจะดี.. หยิบสะดวกด้วย... :D :D :D
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โอ๊ตนนท์ เขียน:ร้านมอเตอร์ไซด์แถวไหนครับ?? บอกพิกัดได้ไหมครับ อยากได้บ้างจัง... ซื้อมาติดตอนปั่นเล่นๆไกลๆ น่าจะดี.. หยิบสะดวกด้วย... :D :D :D

ร้านอยู่แถวสะพานควายครับ มีหลายร้านเลย
ผมซื้อจากร้านใกล้ๆ bts
ถ้าไม่สะดวกมา ฝากซื้อก็ได้เดี๋ยวส่งไปให้ แต่ขอไปเช๊กราคาอีกทีก่อน ไปรษณีย์ก็อยู่ฝั่งตรงข้ามเอง ค่าส่งในประเทศประมาณ 30 บ.จ้า :mrgreen: :mrgreen:

เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูอีกทีน้อ :mrgreen: :mrgreen:
Road Bike
ขาประจำ
ขาประจำ

รอดูรูปอยู่ครับ

เท่าที่ไปหาข้อมูลมา ทราบว่าเป็นขากระติกน้ำที่เขาเอาไปแต่งรถฟีโน่กันครับ มีหลายแบบ ตั้งแต่แบบถูกๆไม่ถึงร้อย จนถึงร้อยกว่า แบบชุบสีก็มี มาพร้อมขากระติกเลย เราไม่ต้องไปซื้อขากระติกมาติดเพิ่ม เป็นอีกหนึ่งทางเลือก ที่ทำให้ประหยัดเงินไปหลายบาทครับ(หลายร้อยถ้าติดหลายคัน)

เวลาไปซื้อ ต้องบอกทางร้านว่าซื้อขากระติกน้ำติดรถฟีโน่ ถ้าบอกติดจักรยาน คนขายงงครับ
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ

อ้วนค้าบ เขียน:
โอ๊ตนนท์ เขียน:ร้านมอเตอร์ไซด์แถวไหนครับ?? บอกพิกัดได้ไหมครับ อยากได้บ้างจัง... ซื้อมาติดตอนปั่นเล่นๆไกลๆ น่าจะดี.. หยิบสะดวกด้วย... :D :D :D

ร้านอยู่แถวสะพานควายครับ มีหลายร้านเลย
ผมซื้อจากร้านใกล้ๆ bts
ถ้าไม่สะดวกมา ฝากซื้อก็ได้เดี๋ยวส่งไปให้ แต่ขอไปเช๊กราคาอีกทีก่อน ไปรษณีย์ก็อยู่ฝั่งตรงข้ามเอง ค่าส่งในประเทศประมาณ 30 บ.จ้า :mrgreen: :mrgreen:

เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูอีกทีน้อ :mrgreen: :mrgreen:
ขอบคุณมากๆครับ สะพานควาย ไม่ไกลครับ ปั่นไปไม่ถึงชั่วโมงก็ถึงครับ ขอบคุณครับ คงเดาออก น่าจะติดๆกับบ้านพี่เซมเบ้ ที่ปั่นจักรยานด้วย มั๊งมีร้านนึงใกล้ๆตรงนั้นจำได้... :D :D :D
khajitjang
สมาชิก
สมาชิก
Tel: *
team: NontanTeam
Bike: merida

โพสต์ โดย khajitjang »

ปั่นไปไหนครับ

กินจนจุกเลย น่ะเนี้ย ;)
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ

ถอดจากเจ้าด้าจีนผม มาถ่ายรูปให้ดู เผื่อใครสนใจไปหาซื้อบ้างนะครับ

- เบานะ เบากว่าซื้ออแดปเตอร์มาติด
- ใส่ได้ทั้งแฮนด์เล็ก/ธรรมดา/โอเวอร์ครับ
ไฟล์แนบ
IMG_6116.jpg (54.61 KiB) เข้าดูแล้ว 1216 ครั้ง
IMG_6119.jpg (57.67 KiB) เข้าดูแล้ว 1216 ครั้ง
IMG_6122.jpg (48.41 KiB) เข้าดูแล้ว 1216 ครั้ง
IMG_6123.jpg (53.37 KiB) เข้าดูแล้ว 1216 ครั้ง
Road Bike
ขาประจำ
ขาประจำ

ยังได้ราคา120อยู่หรือเปล่าครับ แถวบ้านผมเขาเอาตั้ง150-180บาท

แล้ว"ด้าจีน"เป็นไงบ้าง ใช้ดีไหมครับ ก๊องแก๊งเจ๊งง่ายหรือเปล่า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”