เปลี่ยนสเตมสั้นลงเบรคแล้วมีอาการสั่น

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nuutt
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trinx

เปลี่ยนสเตมสั้นลงเบรคแล้วมีอาการสั่น

โพสต์ โดย nuutt »

พอดีพึ่งจะเปลี่ยนสเตมจาก60mm เป็น32mm ยกเท่าเก่า แต่พอเวลาเบรคแล้วรู้สึกรถมีอาการสั่นๆ
ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรเหรอครับ ลองเช็คดูทุกอย่างก็แน่นดี ทั้งแกนปลด ทั้งคอสเตม ทั้งแฮนด์

ไม่ทราบว่ามันปกติไหมครับ จักรยานเป็นเสือภูเขาล้อ29ครับ
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: เปลี่ยนสเตมสั้นลงเบรคแล้วมีอาการสั่น

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

เสต็มกดลูกปืนถ้วยคอไม่แน่นพอครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

Re: เปลี่ยนสเตมสั้นลงเบรคแล้วมีอาการสั่น

โพสต์ โดย AMLbox »

อีกนิด แฮนด์ยาวเท่าไหร่ครับ
ตอนผมเปลี่ยนจาก 50mm มา 35mm ไม่มีอาการแบบนี้ (แฮนด์ผม 720mm)
แต่รุ่นน้องมีสารพัดอาการ เพราะแฮนด์ยาวแค่ 6xx mm ทำให้หน้าไวเกินไป
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
bia
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08212454**
team: EGAT Bike
Bike: Twitter Overloed
ตำแหน่ง: 115 ม 6 โคกภู ภูพาน สกลนคร

โพสต์ โดย bia »

อย่าที่พี่เขาบอกครับลูกปืนคอหลวม เพราะตอนที่เปลี่ยนเสตมลูกปืนก็รุนขึ้นมา พี่ก็แค่คลายนัตล็อคเสตม แล้วขันดึงขึ้นอย่าแน่นมากเดี่ยวเเตกฝืด แล้วก็ล๊อค ลองดูครับอาจจะใช่ไม่ใช่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”