หน้าฝนแล้ว มาแชร์ประสบการณ์ Trainer ที่เคยใช้มากันครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

bon_onthebeach
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Road bike
ตำแหน่ง: กรุงเทพ/หัวหิน

Re: หน้าฝนแล้ว มาแชร์ประสบการณ์ Trainer ที่เคยใช้มากันครับ

โพสต์ โดย bon_onthebeach »

ข้อมูลแน่นมากครับ :)
reggether
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi intenso ultegra

Re: หน้าฝนแล้ว มาแชร์ประสบการณ์ Trainer ที่เคยใช้มากันครับ

โพสต์ โดย reggether »

ดีเลยครับ
sit02
สมาชิก
สมาชิก
team: [ZTH]
Bike: NICH L2RS , STORCK AERNARIO G1 , SCOTT SCALE 710 , CANYON AEROROAD CF SLX

โพสต์ โดย sit02 »

ของผมมีแบบ 3 ลูกกลิ้ง + kk road machine + kk rock&roll ชอบตัวหลังสุดครับ เอามาเล่น zwift แล้วทำให้เราสนุกกับเกมส์ได้มากขึ้น เข้าโค้งก็เอียงได้ เป้าหมายต่อไป wahoo kickr ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dynamic66
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ECT , KiumHuayKK
Bike: BMC SLR02
ตำแหน่ง: Khon Kaen. Thailand.

โพสต์ โดย Dynamic66 »

ประสบการณ์สรุปคล้ายๆความรุ้สึกผมเลยครับ
จากที่เคยไปลองเทรนเนอร์ที่ราคาถูกๆหน่อย ทำให้ผมเลิกล้มความคิดจะซื้อเทรนเนอร์ไปพักนึง
จนหาข้อมูลอีกรอบ ถามคนนุ้นถามคนนี้ สุดท้ายก็ไปได้เจ้า CycleOps Super Magneto Pro มาปั่นสนุกใช้ได้เลยครับ

และก็เริ่มๆคันๆ Bkool หรือ TACX ที่เป็น smart trainer แต่พออ่านแล้ว เริ่มคันๆ Rock and Roll แทนแล้วสิครับ 5555+
edonkey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 4000, Ridley Noah, Canyon Ultimate, Canyon Aeroad, Specialized Venge Vias Disk, Pinarello Dogma F10 Disk, S-Works Venge Disc

โพสต์ โดย edonkey »

Dynamic66 เขียน:ประสบการณ์สรุปคล้ายๆความรุ้สึกผมเลยครับ
จากที่เคยไปลองเทรนเนอร์ที่ราคาถูกๆหน่อย ทำให้ผมเลิกล้มความคิดจะซื้อเทรนเนอร์ไปพักนึง
จนหาข้อมูลอีกรอบ ถามคนนุ้นถามคนนี้ สุดท้ายก็ไปได้เจ้า CycleOps Super Magneto Pro มาปั่นสนุกใช้ได้เลยครับ

และก็เริ่มๆคันๆ Bkool หรือ TACX ที่เป็น smart trainer แต่พออ่านแล้ว เริ่มคันๆ Rock and Roll แทนแล้วสิครับ 5555+
รอดู TacX Vortex Smart ก่อนก็ได้ครับ
สามารถใช้ Garmin Edge 520 ควบคุมได้ด้วย
vcharachai
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0957783635
Bike: BMC SportElite 2016

โพสต์ โดย vcharachai »

กำลังหาข้อมูลเลย
ขอบคุณมากครับ
veera31
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818019179
Bike: cervelo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย veera31 »

อัพเดทใหม่ของbkool สามารถเล่นกับsoftwareของเกือบทุกค่ายได้แล้วครับเล่นกับzwift สามารถปรับหนืดอัตโนมัติไม่ต้องมานั่งจินตนาการตอนขึ้นเขาอีกต่อไปของการมินก้อเล่นได้สบายครับแต่ถ้าสําหรับคนที่เปิดใจกว้างแล้วลองเล่นโปรแกรมของbkoolอย่างจริงจังสักเดือนหนึ่งจะเข้าใจเลยว่าโปรแกรมเสมือนจริงกับโปรแกรมเกมส์มันต่างกันเย่อะ ต้องถามใจตัวเองก่อนว่าอยากซ้อมให้เก่งขึ้นหรืออยากจะเล่นเกมส์เพื่อความสนุกแล้วเวลาไปขี่จริงก้อตามคนอื่นไม่ทันเดิม ของฟรีไม่มีในโลกเสียรายเดือนละประมาน500แต่ทําให้คุณอยากซ้อมมากขึ้นร่างกายแข็งแรงขึ้น จะมีสักกี่คนที่มีเวลาไปขี่ข้างนอกได้ทุกวันแค่ค่านํ้ามันรถที่ขนจักรยานไปขี่ก้อแพงกว่านี้เย่อะ สุดท้ายไม่ต้องเชื่อใครลองด้วยตัวเองดีสุดครับ
edonkey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 4000, Ridley Noah, Canyon Ultimate, Canyon Aeroad, Specialized Venge Vias Disk, Pinarello Dogma F10 Disk, S-Works Venge Disc

โพสต์ โดย edonkey »

veera31 เขียน:อัพเดทใหม่ของbkool สามารถเล่นกับsoftwareของเกือบทุกค่ายได้แล้วครับเล่นกับzwift สามารถปรับหนืดอัตโนมัติไม่ต้องมานั่งจินตนาการตอนขึ้นเขาอีกต่อไปของการมินก้อเล่นได้สบายครับแต่ถ้าสําหรับคนที่เปิดใจกว้างแล้วลองเล่นโปรแกรมของbkoolอย่างจริงจังสักเดือนหนึ่งจะเข้าใจเลยว่าโปรแกรมเสมือนจริงกับโปรแกรมเกมส์มันต่างกันเย่อะ ต้องถามใจตัวเองก่อนว่าอยากซ้อมให้เก่งขึ้นหรืออยากจะเล่นเกมส์เพื่อความสนุกแล้วเวลาไปขี่จริงก้อตามคนอื่นไม่ทันเดิม ของฟรีไม่มีในโลกเสียรายเดือนละประมาน500แต่ทําให้คุณอยากซ้อมมากขึ้นร่างกายแข็งแรงขึ้น จะมีสักกี่คนที่มีเวลาไปขี่ข้างนอกได้ทุกวันแค่ค่านํ้ามันรถที่ขนจักรยานไปขี่ก้อแพงกว่านี้เย่อะ สุดท้ายไม่ต้องเชื่อใครลองด้วยตัวเองดีสุดครับ
เป็นข่าวดีเลยครับ
ผมเองก็เห็น BKOOL มือสองเริ่มปล่อยกันออกมาเยอะ ยังว่าอาจจะได้กลับมาลองเล่นดูอีกที เพราะเวลาปั่นขึ้นเขามันได้เหงื่อดีจริงๆ
jologo
สมาชิก
สมาชิก
team: Bike & Body Kemo Team / ลานคนเมืองชวนปั่น
Bike: Kemo R5

โพสต์ โดย jologo »

edonkey เขียน:
veera31 เขียน:อัพเดทใหม่ของbkool สามารถเล่นกับsoftwareของเกือบทุกค่ายได้แล้วครับเล่นกับzwift สามารถปรับหนืดอัตโนมัติไม่ต้องมานั่งจินตนาการตอนขึ้นเขาอีกต่อไปของการมินก้อเล่นได้สบายครับแต่ถ้าสําหรับคนที่เปิดใจกว้างแล้วลองเล่นโปรแกรมของbkoolอย่างจริงจังสักเดือนหนึ่งจะเข้าใจเลยว่าโปรแกรมเสมือนจริงกับโปรแกรมเกมส์มันต่างกันเย่อะ ต้องถามใจตัวเองก่อนว่าอยากซ้อมให้เก่งขึ้นหรืออยากจะเล่นเกมส์เพื่อความสนุกแล้วเวลาไปขี่จริงก้อตามคนอื่นไม่ทันเดิม ของฟรีไม่มีในโลกเสียรายเดือนละประมาน500แต่ทําให้คุณอยากซ้อมมากขึ้นร่างกายแข็งแรงขึ้น จะมีสักกี่คนที่มีเวลาไปขี่ข้างนอกได้ทุกวันแค่ค่านํ้ามันรถที่ขนจักรยานไปขี่ก้อแพงกว่านี้เย่อะ สุดท้ายไม่ต้องเชื่อใครลองด้วยตัวเองดีสุดครับ
เป็นข่าวดีเลยครับ
ผมเองก็เห็น BKOOL มือสองเริ่มปล่อยกันออกมาเยอะ ยังว่าอาจจะได้กลับมาลองเล่นดูอีกที เพราะเวลาปั่นขึ้นเขามันได้เหงื่อดีจริงๆ
น้าอู๊ดต้องลองครับ ไหนจะมีการลาก Route ลงมาซ้อมก่อนไปปั่นที่สนามจริง Bkool จะดึงความลาดชันมาให้ซ้อมความหนืด ไหนจะมีเรื่องการเทส วัตต์ ใช้วัตต์เป็นตัวซ้อม ถ้าเราทำตามโซนได่้ การปั่นของเราจะดีขึ้นอย่างแน่นอนครับ มีการเทส FTP ซึ่งผมเห็นว่ามีประโยชน์กับการฝึกซ้อมมากครับ ซ้อมบนเทรนเนอร์แรกๆอาจจะเหนื่อยหน่อยครับ แต่ถ้าทำจนชินเห็นผลแน่นอนครับ ถ้าน้าอู๊ดอยากลองบอกผมได้เลยครับ
pchatchai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8306541
Bike: TREK Madone 5.9

โพสต์ โดย pchatchai »

ใช้ Kurt Kinetic รุ่น cyclone อยู่ครับ
ราคา 6,000 -7,000 บาท รุ่นนี้เป็นรุ่นเริ่มต้นของ Kurt Kinetic แข็งแรงตามแบบฉบับรุ่นพี่ ระบบล็อคล้อและการปรับความฝืดขณะปั่นต้องใช้มือหมุนเท่านั้น ความรู้สึกเหมือนปั่นบนถนนจริงๆ ที่ฟรีขาแล้วล้อยังไม่หยุดหมุน เติมรอบขาได้ ฟรีขาได้ เพียงแต่โยกไม่ได้เท่านั้น ข้อเสียคือ เสียงดังมากๆ ไม่เหมาะกับบ้านแฝด ทาวน์เฮ้าส์ คอนโด ฯลฯ

คุณภาพเหมาะสมกับราคาครับ
Bear Bin Mum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 099-4545963
team: เสือแคลาย, เสือเมืองนนท์, ฯลฯ
Bike: Merida, Intense, Trek, Neo Bike, Maruishi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Bear Bin Mum »

รีวิวได้เยี่ยมมากๆ ครับ
ขอบคุณครับ
น้าหมี สนามบินน้ำ
จิตที่เบิกบาน คือ ไม่พัก และไม่เพียร กับการปั่นจักรยาน
https://www.facebook.com/KaeRaiCyclingTeam?pnref=story
ruamgunha
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ruamgunha »

เยี่ยมมากครับ
"ความฝัน" กับ "ความเพ้อฝัน" ต่างกันที่ลงมือทำ!
ojt
สมาชิก
สมาชิก
Bike: khs f20-t3

โพสต์ โดย ojt »

ขอบคุณสำหรับข้อมูล
decimalpk
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 1.1 2014
ติดต่อ:

โพสต์ โดย decimalpk »

รีวิวได้เยี่ยมมากครับ กำลังหาข้อมูลเทรนเนอร์พอดีเลยครับ
YNWA
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0882674409
team: อิสระทีม
Bike: Airsteeem
ตำแหน่ง: ศรีราชา ชลบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย YNWA »

ขอบคุณข้อมูลดีๆ ที่ใช้ประกอบการตัดสินใจครับ
>>>สองล้อเคลื่อนที่ได้เป็นสิ่งสวยงาม<<<
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”