ไปปั่นในสวนรถไฟปั่นกันช้าๆหน่อยก็ดีครับ มีคนเขาบ่นกันมา

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

รูปประจำตัวสมาชิก
barts
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell FSX,Cervelo R3,Brompton S6L

ไปปั่นในสวนรถไฟปั่นกันช้าๆหน่อยก็ดีครับ มีคนเขาบ่นกันมา

โพสต์ โดย barts »

ขออภัยที่ต้องมาตั้งในบอร์ดนี้ครับคิดว่าพวกเราๆท่านๆเข้ากันบ่อยดีผมคนนึงก็เข้าบ่อยเลยมาขอแปะในนี้ครับ

สำหรับท่านที่ปั่นสวนรถไฟเป็นประจำยังไงขอความร่วมมือกันหน่อยอย่าปั่นกันเร็วมากครับ เด็กเยอะ คนสูงอายุเยอะ แต่ถ้าปั่นช้าอยุ่แล้วก็ไม่เป็นไรครับถือว่าเรารับฟังกันไปส่วนตัวผมไปแต่วันอาทิตย์ช่วง 7 โมงเช้าวันอาทิตย์วันเดียว ไปบ้างไม่ไปบ้างแล้วแต่จะตื่น เห็นในห้อง pantip เค้าสะท้อนมาเลยเอามาช่วยบอกต่อครับ

ยังไงขาแรงทั้งหลายก็เพลาๆหน่อยละกันครับ แบ่งกันใช้พื้นที่ลดโลกร้อนเหมือนกัน :D

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/top ... 05487.html
*** ปั่นด้วยกันกับเพื่อนๆ กลุ่ม Freedom Bike ครับ ***
kwan it
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ถ้ามีปัญหา..อยากเจอก็บอก

Re: ไปปั่นในสวนรถไฟปั่นกันช้าๆหน่อยก็ดีครับ มีคนเขาบ่นกันมา

โพสต์ โดย kwan it »

ผมไปวันธรรมดา คนไม่เยอะ สบายหน่อย ถ้าวันหยุดคนจะเยอะ ระวังเด็กๆด้วยนะครับ บางทีเด็กๆเขาขี่กันเดินกันเต็มถนน ระวังหน่อยจะดีมากๆ
กลับมาเพราะคิดถึงไม่อยากไปจึงกลับมาไม่อยากจากลาเลยกลับมายังที่เดิมคิดถึงทุกๆคนครับ
ITT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-433-8889
Bike: TREK4300/09

Re: ไปปั่นในสวนรถไฟปั่นกันช้าๆหน่อยก็ดีครับ มีคนเขาบ่นกันมา

โพสต์ โดย ITT »

:mrgreen: ไม่เคยเข้าไปขี่ครับ เคยแต่ขี่ผ่าน(เพราะเห็นหน้าคุณพี่รปภ.แล้วหน้าแกบอกบุญไม่รับเลย) :mrgreen:
ไหวที่ 60 กิโล หลังจากนั้นรอกันนิสนึงนะ
อีตาหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816221916
team: ม่ายมีใครคบ
Bike: แล้วแต่จะยืมใครได้

โพสต์ โดย อีตาหนึ่ง »

เคยมีกระทู้แบบนี้นานแล้วเหมือนกัน ตั้งแต่สมัยบอร์ดเก่าครับ
เสือปลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1295718
team: 40UP BMX Racing Team
Bike: MTB:Yeti SB66 Enduro Bike / Dartmoor Hornet 4X / Araya Muddy Fox / BMX:GT Speed Series,Merida Crarera

โพสต์ โดย เสือปลา »

..ผมไปปั่นวันเสาร์-อาทิตย์บ่อยๆครับ แต่เอารถพับล้อ 20 นิ้วไปปั่นกับลูกๆ เห็นมีรถเสือภูเขาปั่นเร็วๆอยู่กลุ่มหนึ่งเหมือนกัน โดยเฉพาะตอนเย็นๆวันอาทิตย์
และมีอยู่คนหนึ่งกดกระดิ่งไล่คนขอทางไปตลอด และปั่นกันค่อข้างเร็วมาก ที่สวนรถไปนั้นเป็นสวนสาธารณะ มีประชาชน ลูกเล็กเด็กแดงมาใช้บริการเดิน วิ่ง ปั่นจักรยานแบบชิวๆเล่นกันเป็นครอบครัว ปั่นเร็วๆแบบนั้นมันอันตรายมากครับ....
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

สงสารเพื่อนนักปั่นที่กรุงเทพ ยังไงก็ปั่นช้าๆหน่อยครับ
ชนคนแล้วไม่คุ้มกัน รถก็ล้ม ตัวเราก็เจ็บ ตัวเขาก็เจ็บ ความเร็วที่ขี่ๆกันก็ไม่ใช่น้อยเลย
หากเป็นเด็กน้อยอาจถึงขั้นโคม่าเอาง่ายๆครับ :D
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
tunya
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GT avalanche 3.0

โพสต์ โดย tunya »

ไปปั่นที่นั่นอยู่บ้างเหมือนกันครับ แต่ไปหลังจากฟ้ามืดแล้วหน่ะครับ ก่อนนั้นคนเยอะมาก อันตรายต่อเราเองและคนอื่นด้วย
ซื้ออะไหล่จักรยานจาก อเมริกา http://astore.amazon.com/buy_cheep_bike_part-20
จอมปั่นสะท้านภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Only One
Bike: White GaryFisher Wahoo 09..........Bianchi Camaleonte Sport 2 Due 2013........Bianchi Infinito CV Ultegra 2014
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จอมปั่นสะท้านภพ »

ใต้ทางด่วนเมืองทองก็เหมือนกันครับ
บางคันไม่รู้จะโชว์พลังอะไรกันนักหนา
เส้นนั้น คนวิ่งก็เยอะ

ขนาดผมแค่ปั่นออกกำลัง
ความเร็วไม่เกิน 23 - 24
บางครั้งยังโดนนักวิ่งเตือนๆมา
เลยว่า ช่วยห่างๆหน่อย
เพราะแถมาแล้ว มันตกใจ :P
ปั่นมา ครบ 10 ปี 94,500 กม.....
freedom
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida-HFS2000 08 UCI

โพสต์ โดย freedom »

อ๋อไม่ชอบจักรยานปั่นเร็วใช่มั้ย.......ดีๆเด๋วเอาสปริ๊นท์เตอร์ลุยสวนรถไฟเลย......ตายห่าหมดสวน
เกลียดเกียร์ดุม
p_u_i
สมาชิก
สมาชิก
Bike: วีโก้ พรีรันเนอร์ 4ประตู

โพสต์ โดย p_u_i »

freedom เขียน:อ๋อไม่ชอบจักรยานปั่นเร็วใช่มั้ย.......ดีๆเด๋วเอาสปริ๊นท์เตอร์ลุยสวนรถไฟเลย......ตายห่าหมดสวน
:o :o :o
เอ่อ...เข้าใจว่าประชดเล่นๆใช่ไหมครับ :shock:
ผมคนเชียงใหม่ ก็ต้อง ชอบเชียงใหม่เอฟซี น่ะสิ.....
freedom
ขาประจำ
ขาประจำ

p_u_i เขียน:
freedom เขียน:อ๋อไม่ชอบจักรยานปั่นเร็วใช่มั้ย.......ดีๆเด๋วเอาสปริ๊นท์เตอร์ลุยสวนรถไฟเลย......ตายห่าหมดสวน
:o :o :o
เอ่อ...เข้าใจว่าประชดเล่นๆใช่ไหมครับ :shock:
ครับประชดเล่นเฉยๆ ;) ;) ;) ;)
แสนแสบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0633269395
Bike: Mach5, SL, Sub22, 950

โพสต์ โดย แสนแสบ »

เก่งมากครับ พิมพ์ไม่กี่คำก็สามารถแสดงตัวตนออกมาได้ ดูภาษาน่าจะเกรียนซะด้วย 8-)
BoyMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-0222-910
team: Boy'z Bike
Bike: Giant Anthem,Giant XTC A1,Specialized Allez Alu/Carbon
ตำแหน่ง: เด็กดอนเมือง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย BoyMTB »

ปั่นในสวนแค่หย่อนใจ
สวนสาธารณะคือสถานที่พักผ่อนหย่อนใจ......
ผมยังเคยไปเช่าจักรยานแม่บ้านปั่นหย่อนใจเลย....มันเพลินดี
เอาว่าขอให้ปั่นกันช้าที่สุดแล้วกันครับ......อย่าว่าแต่ 20 กม/ชม
10 กม/ชม ก็พอแล้ว

ระมัดระวังให้มาก ๆ
อุบัตติเหตุป้องกันได้ถ้าไม่ประมาท
แต่เหตุสุดวิสัยเกิดขึ้นได้ทุกเวลาถึงเราจะระมัดระวังตลอดเวลาแล้วก็ตาม
สินค้า
Park Tool,Hope, Buff ,Shimano, Topeak,
Line @ BoyMTB
freedom
ขาประจำ
ขาประจำ

แสนแสบ เขียน:
เก่งมากครับ พิมพ์ไม่กี่คำก็สามารถแสดงตัวตนออกมาได้ ดูภาษาน่าจะเกรียนซะด้วย 8-)
What happen to you ha....
c904
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย c904 »

เคยเจอกลุ่มวัยรุ่นขับรถเช่า...มารยาทแย่มาก :evil:
....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”