จัรยานเสือหมอบเสือภูเขาที่เชียงใหม่

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

GDB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: we r soitan
ติดต่อ:

Re: จัรยานเสือหมอบเสือภูเขาที่เชียงใหม่

โพสต์ โดย GDB »

freedom เขียน:
koboku เขียน:เจอกับซอยตันหรรษาสายคันคลอง เชียงใหม่ - หางดง ตั้งแต่ ราชพฤกษ์เปนต้นไป ความเร็ว 30-50 ลองดูถ้าของคุณแรงจริง :lol:
แล้วทำใมจะต้องปั่นกันไวขนาดนั้นคนอื่นเค้าก็โดนทิ้งให้กลับบ้านคนเดียวสิ

พอดีเพิ่งเห็นกระทู้

รู้สึกว่าคุณยอดจะมีปัญหาอะไรกับกลุ่่มซอยตันหรือป่าวครับ วันก่อนก็กล่าวหาว่า กลุ่มซอยตันค้ายา ถึงมีเงินอัพรถ

ผมว่า อะไรที่รู้ไม่จริงก็อย่าตอบดีกว่าครับ คุณยอดอยุ่ถึง เวียงป่าเป้า เชียงราย เคยมาปั่นกับกลุ่มซอยตันหรือยัง

ทุกวันนี้ก็ยังปั่นกันไว ไวกว่าเมื่อก่อนเยอะมาก กลุ่มก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จาก20-30คัน ตอนนี้ มากถึง 50 คันแล้ว ปั่นกันไวถ้ากลัวโดนทิ้ง แล้วทำไมทุกๆคนยังมาปั่น แล้วก็

เพิ่มจำนวนขึ้นเรื่อยๆ

ลองถามพวกที่มาร่วมปั่นกันนะครับ ว่ามีใครถูกทิ้งบ้าง ขาไป กลุ่มหน้าก็ทำหน้าที่ลากพลัดนำไป เพิ่มความเร็วขึ้นเรื่อยๆ ใครไม่ไหวก็ปั่นกับกลุ่มที่ช้ากว่า

พอถึงจุดเลี้ยวกลับ พักให้หายเหนื่อย เเวะร้านน้ำ รอจนครบทุกคนแล้วค่อยปั่นกลับ (ช่วงนี้มืดไว อาจจะเเวะได้ไม่นาน)

ปั่นกลับถึงแยกสะเมิง ก็ปั่นเบาๆ รอทุกคน แล้วปั่นเป็นกลุ่มใหญ่ เข้าเมือง

ออกทริปทางไกลก็ไม่เคยทิ้งกัน จอดพัก จอดเติมน้ำ จอดกินข้าว จอดกันตลอดทางอยุ่แล้ว ใครจะปั่นเร็วก็ไปก่อน ถึงจุดพักก็รอ

บางคนปั่นเพื่อการเเข่งขัน บางคนปั่นเพื่อสุขภาพ บางคนปั่นเพื่อออกกำลังกาย บางคนปั่นเพื่อเฮฮาหาเพื่อน ทุกคนก็ยังมาปั่นด้วยกันได้

อย่าเอาความคิดตัวเองมาตัดสินคนอื่นเลยครับ

ด้วยความเคารพ
tppt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +uubouo+ei
team: ซอยตันหรรษา เชียงใหม่
Bike: Sunfire 3.0, Nirone 7, Jab 27.5, Trek Emonda ALR
ตำแหน่ง: สันกำแพง (สันกำแพงสายใหม่) เชียงใหม่
ติดต่อ:

Re: จัรยานเสือหมอบเสือภูเขาที่เชียงใหม่

โพสต์ โดย tppt »

GDB เขียน:
koboku เขียน:เจอกับซอยตันหรรษาสายคันคลอง เชียงใหม่ - หางดง ตั้งแต่ ราชพฤกษ์เปนต้นไป ความเร็ว 30-50 ลองดูถ้าของคุณแรงจริง :lol:
แล้วทำใมจะต้องปั่นกันไวขนาดนั้นคนอื่นเค้าก็โดนทิ้งให้กลับบ้านคนเดียวสิ

รู้สึกว่าคุณยอดจะมีปัญหาอะไรกับกลุ่่มซอยตันหรือป่าวครับ วันก่อนก็กล่าวหาว่า กลุ่มซอยตันค้ายา ถึงมีเงินอัพรถ

ผมว่า อะไรที่รู้ไม่จริงก็อย่าตอบดีกว่าครับ คุณยอดอยุ่ถึง เวียงป่าเป้า เชียงราย เคยมาปั่นกับกลุ่มซอยตันหรือยัง

ทุกวันนี้ก็ยังปั่นกันไว ไวกว่าเมื่อก่อนเยอะมาก กลุ่มก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จาก20-30คัน ตอนนี้ มากถึง 50 คันแล้ว ปั่นกันไวถ้ากลัวโดนทิ้ง แล้วทำไมทุกๆคนยังมาปั่น แล้วก็

ลองถามพวกที่มาร่วมปั่นกันนะครับ ว่ามีใครถูกทิ้งบ้าง ขาไป กลุ่มหน้าก็ทำหน้าที่ลากพลัดนำไป เพิ่มความเร็วขึ้นเรื่อยๆ ใครไม่ไหวก็ปั่นกับกลุ่มที่ช้ากว่า

พอถึงจุดเลี้ยวกลับ พักให้หายเหนื่อย เเวะร้านน้ำ รอจนครบทุกคนแล้วค่อยปั่นกลับ (ช่วงนี้มืดไว อาจจะเเวะได้ไม่นาน)

ปั่นกลับถึงแยกสะเมิง ก็ปั่นเบาๆ รอทุกคน แล้วปั่นเป็นกลุ่มใหญ่ เข้าเมือง

ออกทริปทางไกลก็ไม่เคยทิ้งกัน จอดพัก จอดเติมน้ำ จอดกินข้าว จอดกันตลอดทางอยุ่แล้ว ใครจะปั่นเร็วก็ไปก่อน ถึงจุดพักก็รอ

บางคนปั่นเพื่อการเเข่งขัน บางคนปั่นเพื่อสุขภาพ บางคนปั่นเพื่อออกกำลังกาย บางคนปั่นเพื่อเฮฮาหาเพื่อน ทุกคนก็ยังมาปั่นด้วยกันได้

อย่าเอาความคิดตัวเองมาตัดสินคนอื่นเลยครับ

ผมมาร่วมปั่นด้วยความชื่นชมครับ เมื่อวานนี้ผมไปร่วมปั่นด้วยครั้งแรก ไม่ใช่ถูกทิ้งครับ ผมตามไม่ทันต่างหาก วันพรุ่งนี้ก็จะไปอีก และคงตามรั้งท้ายตามเคย เพราะวันอังคาร พฤหัสที่ผมจะไปปั่นด้วยได้มีน้อยมาก เพราะติดงาน รถผมไม่ใช่หมอบด้วย อุปกรณ์ก็ธรรมดามาก แถมน้ำหนักตัวเยอะ ไม่เคยซ้อมปั่นเร็วเลย (แต่ผมเชื่อว่าผมจะปั่นเร็วได้ดีขึ้น ถือโอกาสซ้อมปั่นเร็วระหว่างรอซื้อหมอบ) ก็อยากเปลี่ยนบรรยากาศและอยากมาทำความรู้จักชาวซอยเพราะชอบในชื่อและอัธยาศัย และให้กำลังใจดี อีกอย่างบ้านผมอยู่ใกล้ ผมก็คงหาโอกาสไปปั่นด้วยละครับ
ความไม่แน่นอนนั้นแน่นอนเสมอ
จงอย่าประมาท เพราะเหตุการณ์ชั่วเสี้ยววินาที อาจเปลี่ยนชีวิตคนหลายคนไปตลอดกาล
รูปประจำตัวสมาชิก
ติ๊กต้องรอด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0871818089
team: ซอยตันหรรษา
Bike: KUOTA พิการ , M5 แดงๆ , canondle supper sex

โพสต์ โดย ติ๊กต้องรอด »

[quote="tppt"]ผมมาร่วมปั่นด้วยความชื่นชมครับ เมื่อวานนี้ผมไปร่วมปั่นด้วยครั้งแรก ไม่ใช่ถูกทิ้งครับ ผมตามไม่ทันต่างหาก วันพรุ่งนี้ก็จะไปอีก และคงตามรั้งท้ายตามเคย เพราะวันอังคาร พฤหัสที่ผมจะไปปั่นด้วยได้มีน้อยมาก เพราะติดงาน รถผมไม่ใช่หมอบด้วย อุปกรณ์ก็ธรรมดามาก แถมน้ำหนักตัวเยอะ ไม่เคยซ้อมปั่นเร็วเลย (แต่ผมเชื่อว่าผมจะปั่นเร็วได้ดีขึ้น ถือโอกาสซ้อมปั่นเร็วระหว่างรอซื้อหมอบ) ก็อยากเปลี่ยนบรรยากาศและอยากมาทำความรู้จักชาวซอยเพราะชอบในชื่อและอัธยาศัย และให้กำลังใจดี อีกอย่างบ้านผมอยู่ใกล้ ผมก็คงหาโอกาสไปปั่นด้วยละครับ

ยินดีต้อนรับครับกระผม :mrgreen: :mrgreen:
we change
we surviver

It my life
army ittichai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0804662415
team: ไร้สังกัด ปั่นกันแถวๆศูนย์การบินทหารบก ลพบุรีครับ
Bike: cannondale f1000 sobe team , cannondale f4000 , cannondale caad5 team saeco , cannondale six13 team saeco , cannondale system six , ginat nrs xtc team
ตำแหน่ง: กองบินปีกหมุนที่1 ศูนย์การบินทหารบก ลพบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย army ittichai »

GDB เขียน:

ขออนุญาตแสดงความเห็นด้วยคนครับเรื่องของคุณ freedom ครับผมเคยลงเรื่องการดัดแปลง จานหน้าxtr02ให้ใส่กับใบ46ของใบ race face ครับคุณเค้าก็มาตอบในกระทู้แบบกวนๆ ผมก็ไม่เข้าใจว่ามีจุดประสงค์อะไร
มาตอบในกระทู้เก่าผมว่า ทางออกคือทิ้งของเก่าไป ซื้อของปีใหม่ดีกว่า คิดได้นะแบบนี้ สงสัยไม่เคยได้ใช้ของดี หรือว่าไม่เคยได้ปั่นหมอบดีๆแบบพี่น้องชาวซอยตัน
ทำไปได้เนอะมาหาว่าซื้อจักรยานได้เพราะขาย....
ปล.ถ้างั้นผมก็ขายยาซื้อจักรยานเหมือนกัน เพราะแฟนมผมเปิดร้านขายยา 55555
[color=#0000BFเลขบัญชี 391-0-96569-2 ธ.กรุงเทพ สาขา สระแก้ว-ลพบุรี ชื่อบัญชี อิทธิชัย ประทัยเทพ ครับผม ขอบคุณครับ[/color]
GDB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: we r soitan
ติดต่อ:

โพสต์ โดย GDB »

:?

จากที่ได้สอบถาม คนที่เพิ่งมาปั่นใหม่ยังตามกลุ่มไม่ทัน ทุกคนไม่ได้โกรธ หรือต่อว่าอะไรเรื่องที่ ตามกลุ่มไม่ทัน
กลับเป็นเเรงจูงใจ แรงฮึด ซักวัน เราจะต้องตามทัน วันนี้ หลุดตรงนี้ คราวหน้ามาปั่นต้องไกลกว่าเดิม
ทุกคนมาปั่นด้วยความเต็มใจ อยากออกกำลังกาย อยากสัมผัสความเร็วที่ไม่เคยสัมผัส

ไม่มีคนถูกบังคับมาปั่นนะครับ
tppt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +uubouo+ei
team: ซอยตันหรรษา เชียงใหม่
Bike: Sunfire 3.0, Nirone 7, Jab 27.5, Trek Emonda ALR
ตำแหน่ง: สันกำแพง (สันกำแพงสายใหม่) เชียงใหม่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tppt »

GDB เขียน::?

จากที่ได้สอบถาม คนที่เพิ่งมาปั่นใหม่ยังตามกลุ่มไม่ทัน ทุกคนไม่ได้โกรธ หรือต่อว่าอะไรเรื่องที่ ตามกลุ่มไม่ทัน
กลับเป็นเเรงจูงใจ แรงฮึด ซักวัน เราจะต้องตามทัน วันนี้ หลุดตรงนี้ คราวหน้ามาปั่นต้องไกลกว่าเดิม
ทุกคนมาปั่นด้วยความเต็มใจ อยากออกกำลังกาย อยากสัมผัสความเร็วที่ไม่เคยสัมผัส

ไม่มีคนถูกบังคับมาปั่นนะครับ
ถูกต้องเลยครับ

วันแรกที่ผมลองปั่นขึ้นดอยคำ ไต่ได้ไม่ถึงร้อยเมตร ไปซ้อมปั่นขึ้นดอยกอมอยู่ตั้งนาน แล้วมาลองใหม่ ครั้งที่สามผมถึงไต่ได้รวดเดียวถึงวัด

วันนี้ก็อยากรู้ว่าจะหลุดที่ตรงไหน หรือจะปั่นได้ถึง 40 หรือไม่ ฮ่าฮ่า
ความไม่แน่นอนนั้นแน่นอนเสมอ
จงอย่าประมาท เพราะเหตุการณ์ชั่วเสี้ยววินาที อาจเปลี่ยนชีวิตคนหลายคนไปตลอดกาล
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”