ขอคำแนะนำ หลักอานติด เอาไม่ออก

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Silverstone
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Peugeot/Bridgestone Sneaker

ขอคำแนะนำ หลักอานติด เอาไม่ออก

โพสต์ โดย Silverstone »

หลานมี Mudrock เก่า ๆ อยากจะทำสีใหม่ แต่หลักอานเดิมติดกับเฟรม พยายามเอาออก แต่ไม่สำเร็จ
ลองหยอดน้ำมันเบรค , น้ำมันเครื่อง , sonax , WD40 ทิ้งเอาไว้แล้วก็ไม่ขยับ

ไม่อยากใช้ไฟเป่า พอมีวิธีเอาออกบ้างมั้ยครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ :cry:
kojocaru
สมาชิก
สมาชิก
team: Roadtribe est.2013/Brand New Bridge
Bike: Cinelli MASH Parallax

Re: ขอคำแนะนำ หลักอานติด เอาไม่ออก

โพสต์ โดย kojocaru »

เอาขึ้นแท่นจับครับ ล้อคตรงหลักอานไว้ แล้วหมุนเฟรมหมุนไปหมุนมาเดียวก็หลุด
รูปประจำตัวสมาชิก
นายกระจอก
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CROMO , S-WORKS

Re: ขอคำแนะนำ หลักอานติด เอาไม่ออก

โพสต์ โดย นายกระจอก »

ตัวหลักอานทำจาก เหล็ก หรือ อลูมิเนียม ครับ...

ถ้า อลูมิเนียม มีทาง...ไม่ต้องใช้ไฟเป่า ครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”