หาหมวกจักรยาน ใบใหญ่มากๆ ครับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
phasun
สมาชิก
สมาชิก

หาหมวกจักรยาน ใบใหญ่มากๆ ครับ

โพสต์ โดย phasun »

มีปัญหาเรื่องหมวกมากเลยครับ หามาจนท้อใจแล้ว
ขนาด RANKING BEETLE ที่ว่าใหญ่ๆ 64 cm ก็ยังใส่ไม่ลง ติดอยู่นิดนึง หัวออกไปทางแบนครับ

ตอนนี้ใช้หมวก GIONO ใส่ได้อยู่ครับ แต่อยากได้คุณภาพ และสวยงามกว่านี้ (ลองวัดช่วงกว้างสุดได้ 19cm)

ถ้าจะสั่งจากเว็ปนอก หรือมีตัวแทนให้สั่งให้ได้ไหมครับ ถามมาหลายที่แล้ว

แนะนำด้วยครับ
My_way
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Kuma 26.1

Re: หาหมวกจักรยาน ใบใหญ่มากๆ ครับ

โพสต์ โดย My_way »

ลองยี่ห้อ Giro ครับ เคยเห็นถึง 66 cm
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

Re: หาหมวกจักรยาน ใบใหญ่มากๆ ครับ

โพสต์ โดย CK3 »

LAZER มี Xl/XXL ครับ ใหญ่มากๆ
แอบแซงเพราะแรงน้อย
phasun
สมาชิก
สมาชิก

ขอรุ่น กับร้านขายได้ไหมครับ ส่วนมากที่ร้านจะมีแค่ L xl ยังหายากเลย
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

ร้านอำนวยชัยครับ

212 แยกสาธุ-จันทน์ ถนนจันทน์ แขวงช่องนนทรี เขตยานนาวา กรุงเทพฯ
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

ทึ่คลองถมมีร้าน JCT Title และ ถนนยมราชสุขุม
กับ BG ที่ตรอกหลังอาคารศรีวรจักร ครับ
phasun
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณมากครับ
gundam_dukdae
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0866426963
team: -
Bike: -

โพสต์ โดย gundam_dukdae »

ของผมใช้ met ครับ ลงหาดู ใหญ่มาก ราคาพันปลายครับ
phasun
สมาชิก
สมาชิก

ได้มาหลายใบละครับ

มีเคล็ดให้นะครับ ถ้าใส่ไม่ได้ช่วงด้านข้าง แกะนวมออกขยายได้อีกพอสมควรเลย ส่วนหนามๆ ที่ติดกะหมวกกะออกได้ครับเป็นแค่กาวสองหน้า

เผื่อเป็นประโยชน์ต่อท่านอื่นที่ค้นมาอ่านครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”