ขอถามอะไรนิดหน่อยครับ ไมล์หายเลยดูความเร็วเฉลี่ยกับรอบขาไม่ได้ คำนวนเองก็ไม่แน่ใจ'

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Artkung88
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา Coyote Uranus ดำแถบแดง

ขอถามอะไรนิดหน่อยครับ ไมล์หายเลยดูความเร็วเฉลี่ยกับรอบขาไม่ได้ คำนวนเองก็ไม่แน่ใจ'

โพสต์ โดย Artkung88 »

ไมล์หายเลยดูความเร็วเฉลี่ยกับรอบขาไม่ได้ คำนวนเองก็ไม่แน่ใจ
ผมปั่น 40 นาที ได้ 16.6 กิโล ถ้าผมปั่น 1ชั่วโมงผมจะได้กี่กิโลครับ วันนี้แดดมันแรงมากต่อไม่ไหวครับ รอบขาคงที่ได้อีกนาน
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

Re: ขอถามอะไรนิดหน่อยครับ

โพสต์ โดย NOKNICE »

16.6/40*60=24.9 km/h.
Artkung88
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา Coyote Uranus ดำแถบแดง

ขอบคุณครับ เท่ากับผมปั่นได้เร็วขึ้นเยอะเลยนะเนี่ย อย่างน้อยถ้าเฉลี่ย 20 ก็ไวกว่าเดิมที่ 16-17 มากเลย
ไมล์หายไปเมื่อต้นเดือนพฤศจิ
นายไวไวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-025-1064
team: ปั่นเป็นปั่น(แก๊งค์กระจอก)
Bike: Xds Fat-bike สีดำ////Ridley fenixสีดำ
ตำแหน่ง: 110/96-97 อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก

โพสต์ โดย นายไวไวครับ »

กำลังแอบฝึกอยู่หรือครับ ผมแนะนำว่าเก็บเงินซื้อไมล์ที่มีฟังก์ชั่นรอบขา/หัวใจเลยจะได้ฝึกได้ แล้วค่อยไปหากระทู้“อยากได้100รอบต่อนาที“กระทู้ปักหมุดครับ จะพัฒนาเร็วมาก ตอนนี้น้าใส่คลีทแล้วหัดดึงลูกบันไดอย่างเดียวให้รถวิ่งไปด้วยความเร็วคงที่ไปก่อน
Artkung88
ขาประจำ
ขาประจำ

เรื่องฝึกไว้รอน้ำหนักลงเหลือสัก 100 ก่อนครับ ตอนนี้ปั่นลดน้ำหนักไปก่อน ผมปั่นรอบขาค่อนข้างคงที่แล้ว แต่กี่รอบต่อนาทีไม่รู้เหมือนกัน ปั่นเสือภูเขา เมื่อก่อนปั่น 34x21,18,15,13 ตอนนี้เฟือง 42x21,18,15

ไม่ได้เก็บเงินไว้ซ่อมบำรุงกับซื้อของเลย มันดันต้องเปลี่ยนพร้อมกันเพียบแถมไมล์หาย - - เงินก็หมดตามไปจนเปลี่ยนของได้ไม่ครบ เพิ่งเปลี่ยนกะโหลกกับบันไดแบริ่งมาใหม่ ตอนนี้ขาดซื้อถุงมือ เบาะ แกนล้อ รัดหลักอาน หลักอาน ปลอกแฮนด์ ไมล์ วัดหัวใจ รองเท้าภูเขา บันไดครีท รายจ่ายเพียบเลยคงต้องเก็บหลายเดือนอยู่
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย iN2 »

Artkung88 เขียน:เรื่องฝึกไว้รอน้ำหนักลงเหลือสัก 100 ก่อนครับ ตอนนี้ปั่นลดน้ำหนักไปก่อน ผมปั่นรอบขาค่อนข้างคงที่แล้ว แต่กี่รอบต่อนาทีไม่รู้เหมือนกัน ปั่นเสือภูเขา เมื่อก่อนปั่น 34x21,18,15,13 ตอนนี้เฟือง 42x21,18,15

ไม่ได้เก็บเงินไว้ซ่อมบำรุงกับซื้อของเลย มันดันต้องเปลี่ยนพร้อมกันเพียบแถมไมล์หาย - - เงินก็หมดตามไปจนเปลี่ยนของได้ไม่ครบ เพิ่งเปลี่ยนกะโหลกกับบันไดแบริ่งมาใหม่ ตอนนี้ขาดซื้อถุงมือ เบาะ แกนล้อ รัดหลักอาน หลักอาน ปลอกแฮนด์ ไมล์ วัดหัวใจ รองเท้าภูเขา บันไดครีท รายจ่ายเพียบเลยคงต้องเก็บหลายเดือนอยู่
จริงๆ ไม่ได้เกี่ยวกับการฝึกนะครับ ผมว่าการออกกำลังหายทุกอย่าง ถ้าเป็นไปได้ ฮาร์ทเรทมอนิเตอร์ควรจะมี บางครั้ง บางทีเราอาจหักโหม และฝืนมากจนทำให้ตัวเองต้องได้รับอันตรายถึงชีวิต

ปล.การที่เราออกกำลังกายทุกวัน แล้วไม่มีอาการผิดปกติจากการออกกำลังกายนั้น ไม่ได้แปลว่าเราจะไม่เป็นอะไรในทุกๆครั้งที่เราออกกำลังกาย ^^ ด้วยความห่วงใหญ่
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
Artkung88
ขาประจำ
ขาประจำ

ตอนแรกก็จะซื้อนาฬิกาhrmและครับไปๆมาๆมันกลายเป็นramของคอมไปแล้ว
เลยต้อแงเก็บตังใหม่ทีนี้กะโหลกกับบันไดติดรถพังก็ต้องเปลี่ยนอีก
ต้องเริ่มเก็บแต่แรกเลยทีนี้ - -
Dynamic66
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ECT , KiumHuayKK
Bike: BMC SLR02
ตำแหน่ง: Khon Kaen. Thailand.

Re: ขอถามอะไรนิดหน่อยครับ ไมล์หายเลยดูความเร็วเฉลี่ยกับรอบขาไม่ได้ คำนวนเองก็ไม่แน่ใจ'

โพสต์ โดย Dynamic66 »

ปกติถ้าพก smart phone อยู่แล้ว
โหลด apps พวก endomondo, strava มาใช้แทนไมล์ก็ได้ครับ
จับระยะ ความเร็วจาก gps แล้วบันทึกสถิติ เส้นทางไว้ได้ด้วย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”