ขอสอบถามเรื่องน้ำหนักของอะไหล่ฟูลซัสกับ xt หน่อยคับ

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Giman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 097-1465449
team: แหลมสิงห์ จันทบุรี
Bike: Cannello4.8 , Mongoose Argus 4.9(Fat Bike)
ตำแหน่ง: ขลุง จันทบุรี
ติดต่อ:

ขอสอบถามเรื่องน้ำหนักของอะไหล่ฟูลซัสกับ xt หน่อยคับ

โพสต์ โดย Giman »

พวกของแต่งฟูลซัสเช่น มือเบรก แฮนด์ ดุม ใบดิสอันใหญ่ เช่นยี่ห้อ hope เมื่อเทียบน้ำหนัก กะพวก xt หรือ deore อยากทราบว่าน้ำหนักต่างกันเยอะป่าวคับ คือผมสนใจมาใส่ล้อโตของผมคับ ขอบคุณคับ
อั่นแน่...อั่นแน่
รูปประจำตัวสมาชิก
iDeasMtb
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: RockyMt.

Re: ขอสอบถามเรื่องน้ำหนักของอะไหล่ฟูลซัสกับ xt หน่อยคับ

โพสต์ โดย iDeasMtb »

คงต้องวัดกันไปตามอะไหล่แต่ละตัวด้วยครับ
บางทีการชั่งน้ำหนักจริง อาจจะได้ค่า +/- ไปกว่าค่าที่ผู้ผลิตแจ้งไว้
ปกติ XT ก็ค่อนข้างเบาแล้วครับ
ปั่นๆ ลุยๆ ตามสไตล์ MTB -->> https://www.facebook.com/idngbike
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”