งานสำเนา ดีหรือเปล่า ?????

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
chinnayan
สมาชิก
สมาชิก

งานสำเนา ดีหรือเปล่า ?????

โพสต์ โดย chinnayan »

แฮนด์ เสต็ม หลักอาน ฯลฯ ที่เป็นของก๊อป ของสำเนาทั้งหลาย

พี่ พี่ ท่านใดเคยใช้ ดี ไม่ดี ทน ไม่ทน ยังไง ช่วยวิจารณ์ ช่วยเล่าความรู้สึก ให้ฟังเป็นวิทยาทานหน่อยครับ :) :)
สมเด็จนามมงคล งามเลิศล้นแก่งพฤๅชัย น้ำตกใสแก้งกะอาม ธรรมชาติงามลำถ้ำผาลี่ ฝีมือดีคือเนื้อทุบ งามเหวหุบผาเสวย น่าชมเชยหมอลำซิ่ง
simpleman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS
Bike: TREK Emonda ALR

Re: งานสำเนา ดีหรือเปล่า ?????

โพสต์ โดย simpleman »

ไม่กล้าใช้ครับ ยอมใช้ อลูถูก ๆ ดีกว่า
รูปประจำตัวสมาชิก
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi ,Cannondale

Re: งานสำเนา ดีหรือเปล่า ?????

โพสต์ โดย bianchikuma »

ผมใช้หลักอานกับแฮนด์สำเนาอยู่ครับ ยังไม่มีปัญหานะครับ ผมคิดว่าคุณภาพคงไม่ถึงกับแย่ครับ ราคาสูงๆคือเค้าขายชื่อเสียงกันครับ
▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
Supa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานตาก
Bike: Wheeler road / GIANT NRS MTB
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Supa »

งานสำเนาคือ งานวัดดวงครับ
เราอาจจะได้ของตั้งแต่
1. กรณีของรีเจ๊ค อาจได้ของแท้คัดทิ้งเพราะทำสีผิดบางจุด จนถึงของแท้คัดทิ้งเพราะตัวอุปกรณ์ไม่ได้มาตรฐานที่เจ้าของแบรนด์วางไว้ ซึ่งอาจมีตั้งแต่ต่ำกว่ามาตรฐานเพียงเล็กน้อย จนถึงขั้นตอนผลิตผิดพลาดก็ได้ครับ
2. จงใจทำเลียนแบบ อาจมีตั้งแต่ของเกรดปานกลาง ไปจนถึงของเกรดต่ำมากๆเลยครับ
เพราะสินค้าก็อป มันหาต้นทางผลิตจริงๆ ไม่ได้หรอกครับ (โรงงานไหนจะกล้าเผยตัวให้โดนจับเนอะ)
ซึ่งเมื่อเราซื้อแล้ว หวยจะไปออกที่กรณีไหนแล้วแต่ดวงจริงๆครับ เชื่อเถอะร้านที่เอามาขายในไทยก็คงไม่รู้ต้นทางและคุณภาพที่แท้จริงของของก๊อปชิ้นนั้นหรอกครับ

ถ้าชอบวัดดวง หรือใช้ในชิ้นส่วนที่ไม่สำคัญต่อการเกิดอุบัติเหตณ์มากนักก็ คงพอใช้ได้
แต่ทางที่ดี ใช้ของแท้ตามงบท่ีเรามีดีกว่าครับ

ถ้วยคอ King copy ที่ผมซื้อมาลองใช้พังคารถมาแล้วครับทั้งที่ใช้ได้ไม่นาน และขี่แต่ทางเรียบเป็นส่วนมาก
กลับกันถ้วยคอของ FSA รุ่นที่แพงกว่า KING COPY นิดหน่อยใช้มาร่วม 10 ปีแล้วยังคุณภาพดีอยู่เลยครับทั้งที่อยู่ในรถคันที่ผมเอาไปลงเทรคและใช้แข่งเป็นประจำครับ
ASDfasdfASDF
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ASDfasdfASDF »

ความรู้สึกผมบางอย่างของแท้ก็หายากเหลือเกินพลิกแผ่นดินหายังหาไม่ได้เลย เลยต้องไปพึ่งสำเนาแทน
ไข่กวน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0914459***
team: Gig@bike
Bike: Trek 2.5, Giant OCR3, Giant ATX7, Giant ATX Limited, Java Fit Single Speed, LA Mirage
ตำแหน่ง: Ramindra 27, Bangkhen, Bkk.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ไข่กวน »

สำเนา ยังไงก็คือสำเนาครับ

แทนที่จะใช้งานสำเนา ผมใช้ของยี่ห้ออื่นที่ราคาไกล้เคียงกันดีกว่าครับ เช่นหลักอาน Thomson สำเนา ก็มาใช้พวก Tranz-X หรือถ้วยคอ King สำเนา ผมก็ใช้เป็น FSA Orbit-X แทน ประมาณนี้อ่ะครับ อย่างน้อยก็รู้แหล่งผลิตที่แน่นอน และมาตรฐานเป็นที่ยอมรับได้ครับ
ร่วมรณรงค์ ลดการใช้ภาษาวิบัติครับ

รถก็ไม่ค่อยแพง แถมแรงก็ยังไม่ค่อยมี :lol: :lol: :lol:
นายไวไวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-025-1064
team: ปั่นเป็นปั่น(แก๊งค์กระจอก)
Bike: Xds Fat-bike สีดำ////Ridley fenixสีดำ
ตำแหน่ง: 110/96-97 อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก

โพสต์ โดย นายไวไวครับ »

ชื่อก็บอกแล้วครับว่าปลอมทำให้เหมือน ถ้าราคาต่างกันเยอะก็ใช้ของปลอมครับ :lol: เย้ยยย ไม่ใช่ละ ของแท้เค้ากว่าจะคิดได้ ทดสอบมาสารพัด คิดวิธีทำหัวแทบแตก เคยโดนลอกรายงานสมัยเรียนมั้ยครับ หรือลอกสูตรก้วยเตี๋ยวเอามาขายแข่ง เป็นน้าเองจะน้อยใจมั้ย ผมยอมใช้หลักอานสเต็มยี่ห้อไม่ดังดีกว่า .....แต่หาสีเขียวเข้ากับรถตัวเองไม่ได้ เลยต้องใช้สำเนาง่ะ.... :oops: ปากดีไปงั้นเอง :lol: :lol: ใครมาเล่นรถผมก็บอกตรงๆเลยครับ แฮนด์ที่ใช้ของปลอม หาได้แค่หลักอานใช้ของแท้ครับ
kaemart
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0845107205
team: pumeng mtb khonkaen
Bike: ตราแข้

โพสต์ โดย kaemart »

ไม่ดีครับ ไม่คุ้มด้วย ของผมเจอเบาะสำเนาถูกกว่าของแท้ไม่กี่ร้อย นั่งปั่นหักคาเทรนเนอร์ต้องซื้อใหม่ รวมแล้วแพงกว่าของแท้ยี่ห้อดีๆอีก คิดแล้วเซ็งครับ ไม่เอาอีกแล้วของสำเนาเอาของแท้ที่มีประกันดีกว่าเป็นอะไรมาก็เคลมได้
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

Supa เขียน:งานสำเนาคือ งานวัดดวงครับ
เราอาจจะได้ของตั้งแต่
1. กรณีของรีเจ๊ค อาจได้ของแท้คัดทิ้งเพราะทำสีผิดบางจุด จนถึงของแท้คัดทิ้งเพราะตัวอุปกรณ์ไม่ได้มาตรฐานที่เจ้าของแบรนด์วางไว้ ซึ่งอาจมีตั้งแต่ต่ำกว่ามาตรฐานเพียงเล็กน้อย จนถึงขั้นตอนผลิตผิดพลาดก็ได้ครับ
2. จงใจทำเลียนแบบ อาจมีตั้งแต่ของเกรดปานกลาง ไปจนถึงของเกรดต่ำมากๆเลยครับ
เพราะสินค้าก็อป มันหาต้นทางผลิตจริงๆ ไม่ได้หรอกครับ (โรงงานไหนจะกล้าเผยตัวให้โดนจับเนอะ)
ซึ่งเมื่อเราซื้อแล้ว หวยจะไปออกที่กรณีไหนแล้วแต่ดวงจริงๆครับ เชื่อเถอะร้านที่เอามาขายในไทยก็คงไม่รู้ต้นทางและคุณภาพที่แท้จริงของของก๊อปชิ้นนั้นหรอกครับ

ถ้าชอบวัดดวง หรือใช้ในชิ้นส่วนที่ไม่สำคัญต่อการเกิดอุบัติเหตณ์มากนักก็ คงพอใช้ได้
แต่ทางที่ดี ใช้ของแท้ตามงบท่ีเรามีดีกว่าครับ

ถ้วยคอ King copy ที่ผมซื้อมาลองใช้พังคารถมาแล้วครับทั้งที่ใช้ได้ไม่นาน และขี่แต่ทางเรียบเป็นส่วนมาก
กลับกันถ้วยคอของ FSA รุ่นที่แพงกว่า KING COPY นิดหน่อยใช้มาร่วม 10 ปีแล้วยังคุณภาพดีอยู่เลยครับทั้งที่อยู่ในรถคันที่ผมเอาไปลงเทรคและใช้แข่งเป็นประจำครับ
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

ไข่กวน เขียน:สำเนา ยังไงก็คือสำเนาครับ

แทนที่จะใช้งานสำเนา ผมใช้ของยี่ห้ออื่นที่ราคาไกล้เคียงกันดีกว่าครับ เช่นหลักอาน Thomson สำเนา ก็มาใช้พวก Tranz-X หรือถ้วยคอ King สำเนา ผมก็ใช้เป็น FSA Orbit-X แทน ประมาณนี้อ่ะครับ อย่างน้อยก็รู้แหล่งผลิตที่แน่นอน และมาตรฐานเป็นที่ยอมรับได้ครับ
นี่ก็ +1 ครับ
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Tdf »

เคยเห็นหลักอานค่าร์บอนสำเนาหักขณะปั่นขึ้นลงคอสะพานครับ เรื่องของความปลอดภัยล้วนๆ
yellowmy
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 38

โพสต์ โดย yellowmy »

ถ้าของปลอมดี แล้วของแท้จะขายได้เหรอ???
และมันเป็นของที่เสี่ยงต่อความปลอดภัย ไม่เหมือนหิ้วกระเป๋าหรือใส่เสื้อผ้าปลอม ไม่เข้าใจทำไมถีงกล้าเสี่ยงกัน
คนที่มาบอกไม่เห็นเป็นไรน่ะคือคนที่ยังไม่โดน คนที่โดนแล้วอาจไม่มีโอกาศกลับมาบอกก็ได้
ใช้ของที่ได้มาตรฐานตามงบประมาณที่มี ความปลอดภัยต้องมาก่อน
raiarj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-797 8949
Bike: รถเหล็ก สนิ่มสนิ่ม สีเดิมเดิม

โพสต์ โดย raiarj »

yellowmy เขียน:ถ้าของปลอมดี แล้วของแท้จะขายได้เหรอ???
และมันเป็นของที่เสี่ยงต่อความปลอดภัย ไม่เหมือนหิ้วกระเป๋าหรือใส่เสื้อผ้าปลอม ไม่เข้าใจทำไมถีงกล้าเสี่ยงกัน
คนที่มาบอกไม่เห็นเป็นไรน่ะคือคนที่ยังไม่โดน คนที่โดนแล้วอาจไม่มีโอกาศกลับมาบอกก็ได้
ใช้ของที่ได้มาตรฐานตามงบประมาณที่มี ความปลอดภัยต้องมาก่อน
+ 1 ครับ จริงๆแล้ว ไม่น่าจะต้องมาตั้งคำถามกันเลยนะครับ
panjap
ขาประจำ
ขาประจำ
team: No

โพสต์ โดย panjap »

ใช่ครับ เหมือน ซื้อจานเบรคปลอมใส่ รถยนต์ครับ กล้าเสี่ยงเหรอครับ ผมไม่เอาละคนนึง
ลิเวอร์โอห์ม
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 086-9149501,080-1248895
team: -
Bike: specialized
ตำแหน่ง: เชียงราย

โพสต์ โดย ลิเวอร์โอห์ม »

ไข่กวน เขียน:สำเนา ยังไงก็คือสำเนาครับ

ช่ายครับคิดแบผมเลย ซื้อของจริงดีที่สุดแล้วครับ ของก๊อบก็คือของก๊อบครับ
ปั่นด้วยคน...น่ะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”