รบกวนถามแร็คจักรยานท้ายรถ..

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dukdik
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK Emonda ALR5

รบกวนถามแร็คจักรยานท้ายรถ..

โพสต์ โดย Dukdik »

ระหว่าง Hollywood Express3 กับ Buzz Rack รุ่น Beetle 2 ตัวนี้อันไหนน่าใช้กว่ากัน เพราะราคาพอๆ กัน ต่างกันแค่ 400 บาท..
เรื่องความแข็งแรง และสะดวก
Rack จักรยาน.jpg
แร็คแขวนจักรยาน-hollywood-rack-express3-(1).jpg (24.08 KiB) เข้าดูแล้ว 632 ครั้ง
ขอบคุณครับ..
thananun
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 820, Cannondale F900, Bianchi Infinito CV, Cervelo S3

Re: รบกวนถามแร็คจักรยานท้ายรถ..

โพสต์ โดย thananun »

ไม่น่าใช้ทั้งคู่ครับ

สังเกตว่ามันจะมีตัวรัดเฟรมแค่ท่อบน ไม่มีตัวรัดท่อนั่ง

แรคประเภทนี้ใส่แล้ว จักรยานจะแกว่งเวลาขับรถครับ เว้นแต่จะหาอะไรมารัดหรือมายึดเพิ่ม

แนะนำให้เพิ่มเงิน เล่น hollywood ตัวท้อป ไม่ก็ saris ก็ได้ครับ พวกนี้แพงกว่าแต่การยึดจักรยานหนาแน่นกว่า และปรับตำแหน่งแรคได้หลากหลายกว่า สามารถยึดกับรถหลายประเภทได้
Aumcruise
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi impulso & Sempre Pro & infinito cv

Re: รบกวนถามแร็คจักรยานท้ายรถ..

โพสต์ โดย Aumcruise »

รัดอยุ่ทั้งคู่ครับ ใช้แบบตัวล่างอยุ่ ผมขับรถเร็ว วิ่ง160ยังอยุ่ดี สายยึดด้านล่างมันจะเหลือพอเอามารั้งตะเกียบหรือท่อนั่งให้ไม่แกว่งได้
แต่ถ้าไปทางขุรขระมากแนะนำให้หาอะไรมารองเฟรมตรงที่แรครัดท่อนอนครับ เพราะมันจะเป้นรอยได้
Dukdik
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ..
tarin
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Nich Sign Fuji Palette
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tarin »

รถอาจเป็นรอยจากบันไดและก้านเบรคไปสีนะครับ ต้องทำใจ

แต่รุ่น Baja ที่มีตัวล็อคไม่ให้แกว่งดีกว่าจริงๆ นะครับ ต่างกันไม่กี่ร้อย
Dukdik
ขาประจำ
ขาประจำ

tarin เขียน:รถอาจเป็นรอยจากบันไดและก้านเบรคไปสีนะครับ ต้องทำใจ

แต่รุ่น Baja ที่มีตัวล็อคไม่ให้แกว่งดีกว่าจริงๆ นะครับ ต่างกันไม่กี่ร้อย
ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”