ขอคำแนะนำหน่อยครับ เฟลมเสือภูเขา Aluminum ยี่ห้ออะไร รุ่นใหนน่าใช้ที่สุด

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
NAA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: TREK EMONDA S
ตำแหน่ง: ลพบุรี
ติดต่อ:

ขอคำแนะนำหน่อยครับ เฟลมเสือภูเขา Aluminum ยี่ห้ออะไร รุ่นใหนน่าใช้ที่สุด

โพสต์ โดย NAA »

ราคาปานกลางไม่แพงมาก คนนิยมใช้ ขอบคุณครับ
yaes_u
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0954397155
team: Tak bikes
Bike: Specialized /Cannondale
ตำแหน่ง: phuket
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เฟลมเสือภูเขา Aluminum ยี่ห้ออะไร รุ่นใหนน่าใช้ที่สุด

โพสต์ โดย yaes_u »

NAA เขียน:ราคาปานกลางไม่แพงมาก คนนิยมใช้ ขอบคุณครับ
speacialized ครับกลางๆดีครับ ถ้าไมซีเลียส ดูปีเก่าๆครับ
Machonut
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0845355858
team: Bike Thailand & Novice Bkk
Bike: Phaesant ,Radac ,Ecciti
ตำแหน่ง: เสนานิคม1

Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เฟลมเสือภูเขา Aluminum ยี่ห้ออะไร รุ่นใหนน่าใช้ที่สุด

โพสต์ โดย Machonut »

ไม่แพงคือเท่าไหร่

ถ้าคุ้มค่า Giant XTC
TS57.3 CS35± AV28 LT240
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

Machonut เขียน:ไม่แพงคือเท่าไหร่

ถ้าคุ้มค่า Giant XTC
+1 ครับ :mrgreen:
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
ชอบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816459569
team: จรจัด
Bike: merida tfs300 giant
ตำแหน่ง: ถนน ศรีนครินทร์ สมุทรปราการ

โพสต์ โดย ชอบ »

สี ชอบ ทรงที่ใช่ และเงินถึงเลยครับ ถ้าไม่ใช่ที่ชอบ พาลไม่อยากขี่เลย
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

ชอบ เขียน:สี ชอบ ทรงที่ใช่ และเงินถึงเลยครับ ถ้าไม่ใช่ที่ชอบ พาลไม่อยากขี่เลย
+10 เลยครับ :mrgreen:
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
zefer111
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย zefer111 »

สำหรับล้อ26 นิ้ว Bainchi oetzi 9000 ถ้าได้ลองแล้วจะลืมอลูรุ่นใหม่ๆไปเลย :D :D
Endurance & Durable !!!~~
PAE_PEEBIG
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตำบลบางไผ่
Bike: Doppleganger202 trek4300
ตำแหน่ง: 15/44 ม.5 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

โพสต์ โดย PAE_PEEBIG »

ผมใช้ BH ZENITH เฟรม26ครับ เฟรมสวยคุ้มราคาครับ
Fisherman41
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 6079161
team: Freelance
Bike: Ferrous/Metal Bikes
ตำแหน่ง: เกษตรศาสตร์ บางเขน กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย Fisherman41 »

100 คนก็ร้อยคำตอบ (อาจจะไม่ถึง 100 ยี่ห้อ) :D

มันคงไม่ใช่เรื่องยี่ห้อ รุ่น เท่านั้นละครับ

ต้องรวมไปถึง.... ขนาดรถที่เหมาะกับคุณ วัตถุประสงค์การใช้งาน การรองรับกับอะไหล่ปัจจุบันและอนาคต ยังไม่รวมพวกจิปาถะ..สีสัน ลวดลาย การทำท่อ และที่สำคัญ ราคา....

ตอนนี้ไม่ต้องไปหาอะลูฯตัวดีๆเหมือนก่อนหน้านี้แล้วครับ เพราะตัวท็อปวัสดุจะเป็นคาร์บอนแทบทุกยี่ห้อแล้วครับ...

ดังนั้นที่มีขายอยู่ตอนนี้มันก็จะเป็นระดับล่าง/เริ่ม และกลางเท่านั้น......... :)
Bike EVERYDAY

The only EZ day was YESTERDAY!
NAA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: TREK EMONDA S
ตำแหน่ง: ลพบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย NAA »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ เคยใช้แต่ trek 8500 ปี 09 แต่ขายไปแล้ว
yimmybomberhead
ขาประจำ
ขาประจำ
team: วอมอัพ สตรีทไฟเตอร์ เชียงใหม่
Bike: nich kem

โพสต์ โดย yimmybomberhead »

เชียร์ trek superfly ครับ
ปั่นเอาม่วน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “อุปกรณ์จักรยานทั่วไป (MTB)”