ขอถามระยะทางว่ามันซักกี่กิโล

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pomodoro
สมาชิก
สมาชิก
team: none

ขอถามระยะทางว่ามันซักกี่กิโล

โพสต์ โดย pomodoro »

จากสี่แยกถนนวิทยุ ตรงเข้าสาทรใต้ เลี้ยวซ้ายแยกนราธิวาสฯ ตรงไปถึงสี่แยก ถ.พระราม 3 เลี้ยวขวา
เข้าพระราม 3 แล้วตรงไป (จริง ๆ มันโค้ง เคี้ยว) จนถึง วัดปริวาส (ที่ติดกับ จตุจักรพระราม 3 เก่า)

มันเป็นระยะทางเท่าไร่โลกันครับ ส่วนตัวไม่ได้ซื้อไมล์จักรยาน
อยากรู้ครับ เพราะขี่บ่อยเส้นทางนี้

ขอบคุณครับ
pomodoro
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอถามระยะทางว่ามันซักกี่กิโล

ไม่ทราบว่า ใช้ google map เช็คระยะทางได้หรือเปล่าครับ
ถ้าได้ ขอคำชี้แนะด้วยครับ
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

Re: ขอถามระยะทางว่ามันซักกี่กิโล

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

ระยะทาง 8.7 กม.วัดจาก Google Map ครับ
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย iN2 »

pomodoro เขียน:จากสี่แยกถนนวิทยุ ตรงเข้าสาทรใต้ เลี้ยวซ้ายแยกนราธิวาสฯ ตรงไปถึงสี่แยก ถ.พระราม 3 เลี้ยวขวา
เข้าพระราม 3 แล้วตรงไป (จริง ๆ มันโค้ง เคี้ยว) จนถึง วัดปริวาส (ที่ติดกับ จตุจักรพระราม 3 เก่า)

มันเป็นระยะทางเท่าไร่โลกันครับ ส่วนตัวไม่ได้ซื้อไมล์จักรยาน
อยากรู้ครับ เพราะขี่บ่อยเส้นทางนี้

ขอบคุณครับ
ปั่นรถอะไรอยู่คับ น่าจะเคยเจอกันบ้างนะเนี่ยะ ถ้าปั่นเจอตัวใหญ่ๆ Trek 2.3 ลำใหญ่ๆ ก็ทักด้วยนะจ๊ะ คุณ ณัฐ ด้วยคับ ถ้ามีโอกาสกำลังถึงเมื่อไหร่จะไปแจมกับกลุ่มด้วยคับ ผมอยู่แถวๆบ้าน พี่ธร ตรง เอเชียทีค
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

ปั่นรถอะไรอยู่คับ น่าจะเคยเจอกันบ้างนะเนี่ยะ ถ้าปั่นเจอตัวใหญ่ๆ Trek 2.3 ลำใหญ่ๆ ก็ทักด้วยนะจ๊ะ คุณ ณัฐ ด้วยคับ ถ้ามีโอกาสกำลังถึงเมื่อไหร่จะไปแจมกับกลุ่มด้วยคับ ผมอยู่แถวๆบ้าน พี่ธร ตรง เอเชียทีค[/quote]

คุณ iN2 มากับพี่สุนทร ได้เลยไม่ต้องรอให้กำลังถึงหรอก มาอัพกับกลุ่มมีหลายระดับความเร็วให้เลือก ขืนมัวแต่รอมันจะไม่ทันการ
มาลองปั่นกับกลุ่มดูแล้วจะดีเอง ส่วนพี่ทรตอนนี้ก็ไปอยู่หัวแถวแล้วครับความเร็ว 40+ไปแร้ว...555
pomodoro
สมาชิก
สมาชิก

ผมขี่ ชวิน สีขาว ครับ .. แต่กำลังอยากจะ up (น้ำหนักรถ) เปลี่ยนเป็นรถแม่บ้าน
ยินดีครับถ้าได้เจอระหว่างทาง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”