สอบถามเส้นทาง กับจำนวนคนปั่น แถวๆม.เกษตรบางเขนหน่อยครับ

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
Jawsmaster
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5
ตำแหน่ง: ลพบุรี

สอบถามเส้นทาง กับจำนวนคนปั่น แถวๆม.เกษตรบางเขนหน่อยครับ

โพสต์ โดย Jawsmaster »

พอดีอยากเอาจักรยานไปออกกำลังกายด้วย อยากทราบว่าพี่ๆท่านใดปั่นอยู่แถวๆนี้บ้าง(ม.เกษตร บางเขน)
รถเยอะรึเปล่า อันตรายมั้ย ปั่นกันช่วงกี่โมง วันไหนบ้าง
ปกติปั่นอยู่ต่างจังหวัด ไม่ค่อยชินกับรถเยอะๆน่ะครับ

ขอบคุณครับ :D
jpss051
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่สังกัด
Bike: Specialized ALLEZ C2 2013 สีแดง

Re: สอบถามเส้นทาง กับจำนวนคนปั่น แถวๆม.เกษตรบางเขนหน่อยครับ

โพสต์ โดย jpss051 »

ผมอยู่ ซอยคุณหญิงพหล ครับ เมื่อเช้าปั่นไปช็อคโกแลต วิวครับ ออกตอนเช้า พอดีเป็นวันอาทิตย์รถไม่ค่อยเยอะแต่ก้ปั่นลำบากนิดหน่อยเวลาจะตีดขึ้นสะพานหรือลงสะพานครับต้องระวัง

ที่ช็อคโกแลตวิว มีพี่น้องที่ปั่นอยูู่ เยอะมากครับ เห็นแล้วมีกำลังใจปั่นเลยครับ
Jawsmaster
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามเส้นทาง กับจำนวนคนปั่น แถวๆม.เกษตรบางเขนหน่อยครับ

jpss051 เขียน:ผมอยู่ ซอยคุณหญิงพหล ครับ เมื่อเช้าปั่นไปช็อคโกแลต วิวครับ ออกตอนเช้า พอดีเป็นวันอาทิตย์รถไม่ค่อยเยอะแต่ก้ปั่นลำบากนิดหน่อยเวลาจะตีดขึ้นสะพานหรือลงสะพานครับต้องระวัง

ที่ช็อคโกแลตวิว มีพี่น้องที่ปั่นอยูู่ เยอะมากครับ เห็นแล้วมีกำลังใจปั่นเลยครับ
ใกล้ๆกันเลย ผมอยู่ซอยงามวงศ์วาน52น่ะครับ ช็อคโกแลตวิวอยู่ตรงไหนอ่ะครับไม่คุ้นเลย
jpss051
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized ALLEZ C2 2013 สีแดง

ยูเทิร์น ไปฝั่งเกษตร ลงอุโมงค์
ปั่นไปเรื่อยๆ ผ่านแยกลาดปลาเค้า ผ่านแยกเสนา ผ่านไปทุกแยก (พูดง่ายๆ ว่าตรงอย่างเดียวทุกแยกครับ)
ถ้าไปแล้วจะรู้ว่า เหมือนเป็นคนละเมืองเลย ที่นั้นพี่น้องมาปั่นจักรยาน กันเยอะมากครับ

เอาเฟสบุ๊คของร้านมาลองให้พิจารณา วิวคัรบ แต่เราไม่ได้ไปปั่นในร้านนะครับ แค่ถนนหน้าร้าน แต่บรรยากาศดีมากครับ
https://www.facebook.com/chocolateville
Jawsmaster
ขาประจำ
ขาประจำ

jpss051 เขียน:ยูเทิร์น ไปฝั่งเกษตร ลงอุโมงค์
ปั่นไปเรื่อยๆ ผ่านแยกลาดปลาเค้า ผ่านแยกเสนา ผ่านไปทุกแยก (พูดง่ายๆ ว่าตรงอย่างเดียวทุกแยกครับ)
ถ้าไปแล้วจะรู้ว่า เหมือนเป็นคนละเมืองเลย ที่นั้นพี่น้องมาปั่นจักรยาน กันเยอะมากครับ

เอาเฟสบุ๊คของร้านมาลองให้พิจารณา วิวคัรบ แต่เราไม่ได้ไปปั่นในร้านนะครับ แค่ถนนหน้าร้าน แต่บรรยากาศดีมากครับ
https://www.facebook.com/chocolateville
โห เห็นแล้วอยากเอาจักรยานมาเลย พี่เป็นนิสิตรึเปล่าครับ?
jpss051
สมาชิก
สมาชิก

เปล่าครับ ทำงาน แถวสุขุมวิทครับ

แต่ตอนนี้ยังขี่มอเตอร์ไซด์ มาทำงานอยู่

กลับถึงบ้านก็ 18.30น. ครับ

ว่าจะปั่นไป เหมือนกันครับเย็นๆ
แล้วท่านล่ะครับ ทำไรอยู่ไหนเหรอ ครับ
Jawsmaster
ขาประจำ
ขาประจำ

jpss051 เขียน:เปล่าครับ ทำงาน แถวสุขุมวิทครับ

แต่ตอนนี้ยังขี่มอเตอร์ไซด์ มาทำงานอยู่

กลับถึงบ้านก็ 18.30น. ครับ

ว่าจะปั่นไป เหมือนกันครับเย็นๆ
แล้วท่านล่ะครับ ทำไรอยู่ไหนเหรอ ครับ
เรียนอยู่ปี1ที่ ม.เกษตรน่ะครับ
jpss051
สมาชิก
สมาชิก

ครับ ถ้าเอารถมาแล้วก็เอามาปั่นกันครับ

หรือลองเอาเข้าไปปั่นใน ม.เกษตรก็ได้ครับ เห็นมีคนบอกว่าในม.ก็มีปั่นกันครับ
Jawsmaster
ขาประจำ
ขาประจำ

jpss051 เขียน:ครับ ถ้าเอารถมาแล้วก็เอามาปั่นกันครับ

หรือลองเอาเข้าไปปั่นใน ม.เกษตรก็ได้ครับ เห็นมีคนบอกว่าในม.ก็มีปั่นกันครับ
ใน ม.เกษตรไม่มีคนปั่นออกกำลังเลยครับ มีแต่รถวิ่งเต็มไปหมด
jpss051
สมาชิก
สมาชิก

แล้วรถอยู่ที่ไหนเหรอครับ

เอามาเลยครับ จะได้ไปด้วยกันครับ
ลุงหนวด บางเขน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: ไม่มีสังกัดทีม
Bike: CASSEROLL, TSR

โพสต์ โดย ลุงหนวด บางเขน »

ถ้าจะขี่ใน ม.เกษตร วันธรรมดาต้องเช้าๆประมาณ ตี5ถึง6โมง รถจะไม่มาก แต่มืดถ้าไม่ชำนาญทางขี่ลำบาก
วันหยุด รถน้อยหน่อย
เส้นทางขี่ถ้าวนรอบ จากประตู1ตรงไป เลี้ยวซ้ายตรงบาร์ใหม่กว่า ผ่านสาธิต สนามกีฬาฯ ขนานงามวงวาน ประตู1จะเจออุปสรรคคือลูก
คลื่นกับดักรถประมาณเกือบ20จุด
ถ้าเลี่ยงกับดัก(น้อยหน่อย)ต้องใช้ เส้นจักรยานเป็นหลัก เริ่มจากประตู1 ไปวนรอบสระน้ำหน้าหอประชุม กลับมา เลี้ยวขวา ตรงไปแล้ว
เลี้ยวซ้ายตรงไปรษณีย์ เป็นทางจักรยาน ถึงหน้าหอหญิง เลี้ยวขวา ผ่านประตูวิภา ไปกลับรถตรงวงเวียนแถวสาธิต กลับทางเดิม ขากลับ
อาจเลี้ยวขวาตรงวิศวะมาประตู1ก็ได้ ระยะทางประมาณ5กม/รอบ
ขี่ในเกษตรต้องระวัง มอไซด์สวนทาง และวิ่งในทางจักรยาน
มีคนขี่อยู่ตอนเช้า เป็น BMX ใส่หมวกมอไซด์ กับ STADA สีเขียว2คัน ภูเขา 1-2 คัน
เสาร์-อาทิตย์ ลองไปขี่เส้น LOCAL ไปรังสิต เลียบคลองเปรม ยาวถึงยุดยาเลย คนขี่เยอะ
takiang
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Broadwalk

โพสต์ โดย takiang »

ตอนเย็นๆ หรือเช้าๆเอาใกล้มหาลัย ก็ไปปั่นที่ราบ 11 ก็ได้ครับ รถไม่ค่อยเยอะเท่าไร

มีช่วงให้อัดขึ้นเนิน ไหลลงเนินด้วย (ขึ้น-ลงอุโมงค์ :D)
takiang
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Broadwalk

โพสต์ โดย takiang »

ลองเอาคำนี้ไปค้นในช่อง Search ในเฟสบุ๊คนะครับ " คนรักจักรยาน ม.เกษตร บางเขน " มีทั้งอาจารย์ ศิษย์เก่า-ปัจจุบัน

เผื่อจะได้นัดชวนกันไปปั่นบ้าง :D
Jawsmaster
ขาประจำ
ขาประจำ

jpss051 เขียน:แล้วรถอยู่ที่ไหนเหรอครับ

เอามาเลยครับ จะได้ไปด้วยกันครับ
รถอยู่ลพบุรีน่ะครับ ยังไม่แน่ใจว่าจะเอามาเมื่อไหร่ :)
takiang เขียน:ตอนเย็นๆ หรือเช้าๆเอาใกล้มหาลัย ก็ไปปั่นที่ราบ 11 ก็ได้ครับ รถไม่ค่อยเยอะเท่าไร

มีช่วงให้อัดขึ้นเนิน ไหลลงเนินด้วย (ขึ้น-ลงอุโมงค์ :D)
เคยได้ยินว่าที่ราบ11มีปั่นเหมือนกันครับ แต่ไปไม่เคยเจอเลย :lol:
takiang เขียน:ลองเอาคำนี้ไปค้นในช่อง Search ในเฟสบุ๊คนะครับ " คนรักจักรยาน ม.เกษตร บางเขน " มีทั้งอาจารย์ ศิษย์เก่า-ปัจจุบัน

เผื่อจะได้นัดชวนกันไปปั่นบ้าง :D
ขอบคุณครับผม :)
Jakyun
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Jakyun »

ผมอยู่ซอยท่านผู้หญิงสิบกว่าปี
ปั่นประำจำ โลคัลโรด ยกรถข้ามไปวัดเสมียน ปั่นไปสุดถนน รังสิตปทุม 19 โล ไปกลับ 38 โล + ปั่นเข้าบ้าน 2 km
ผมปั่นตอนบ่ายๆ ครับอาทิตย์ละ 3-4 วัน ไม่ชอบปั่นช่วงมืดแล้ว

ในม.เกษตรเคยปั่นอยู่ รอบใหญ่ประมาณ 4 km แต่รถแยะมาก ๆ ๆ ไม่แนะนำให้ปั่นเพื่อออกกำลังในนี้
หลัง 1800 น. รถจะน้อยมาก แต่ถนนบางช่วงไฟสว่างไม่พอครับ

หัวถนนเกษตรนวมินทร์ น่าปั่น นักปั่นแยะ แต่จาก ม เกษตรไปหัวถนน รถติดมั่กมาก ผมจึงไม่ได้ไปบ่อยนัก

วันเสาร์อาทิตย์หาเรื่องปั่นยาวๆ 80-100+ km
รอจนมีเวลาว่าง
ข้าพเจ้าไม่แน่ใจว่าจะได้ทำสิ่งที่ต้องการ

(มังกรโบราณ)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”