เปิดบอร์ดใหม่ .... กลุ่มเมืองจักรยาน

พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
กฏการใช้บอร์ด
พูดคุย การปั่นจักรยานในเมือง ปั่นในชีวิตประจำวัน เสวนาการพัฒนาเส้นทางจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
ฤชา ขวัญตา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816399334
team: เสือ..กลิ้ง โตโยต้าสุวินทวงศ์
Bike: PRINCIPIA Msle Pro ,BIANCHI nirone หางคาร์บอน แล้วมาเป็น SEMPRE

Re: เปิดบอร์ดใหม่ .... กลุ่มเมืองจักรยาน

โพสต์ โดย ฤชา ขวัญตา »

กระทู้นี้ด้วยครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=695294
chewchewcutting
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0824459254

Re: เปิดบอร์ดใหม่ .... กลุ่มเมืองจักรยาน

โพสต์ โดย chewchewcutting »

กลุ่มนี้รวมถึงร้านที่อยู่ในเมืองด้วยหรืเปล่าครับ เช่น รับ ตัด สติ๊กเกอร์ เช่น ร้านผมอยู่ในเมืองเลยครับ ใกล้มาบุญครองและสยาม ทำเกี่ยวกับตกแต่งรถจักรยานด้วยสติ๊กเกอร์ให้รถสวยสวย

ขอบคุณครับ
รับตัดสติ๊กเกอร์ ติดรถจักรยาน ล้อจักรยาน ติดสติ๊กเกอร์ตกแต่งสำนักงาน

พิกัด GPS 13.675720,100.700930

นายจิระโชติ ปุณยเสรีวาณิชย์
กสิกรไทย สาขาย่อยโลตัสพระรามที่ 1
เลขที่ 768-2-11244-6

Update ข้อมูลที่ http://www.facebook.com/rongpimcvg อย่าลืม สมัครสมาชิกกลุ่ม สติ๊กเกอร์จักรยานนะครับ
pomodoro
สมาชิก
สมาชิก
team: none

โพสต์ โดย pomodoro »

ขอ add ตัวเองเข้าบอร์ดนี้ด้วยอีกคน ครับ
ส่วนตัวผมว่า ขี่ในเมืองเป็นอะไรที่ ท้าทาย มาก
somchaialk
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย somchaialk »

สวัสดีครับ

ขออนุญาตเข้ากลุ่มครับ
ผมใช้รถพับ Tern Verge P18
ยังไม่เคยปั่นออกถนนเลย
ได้แต่ตามอ่านข้อมูลของทุกท่าน
เก็บเป็นความรู้และประสบการณ์
ตอนนี้ขี่ออกกำลังในสวนรถไฟเป็นหลักครับ

somchaialk
spago
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant Atx Pro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย spago »

:D สวัสดีครับ ผมคนหนึ่งที่ปั่น จักรยานไปทำงานเหมือนกัน
dermSIBB
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896116609
Bike: tokyo bike

โพสต์ โดย dermSIBB »

roychob เขียน:
joeth เขียน: บทสรุปในการใช้จักรยานในเมือง (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
- จักรยานขอล้อใหญ่หน่อยจะได้ลงท่อแล้วไม่ล้ม
- จักรยานคันเล็กหน่อยจะได้รับการเอ็นดูจากเพื่อนร่วมทางมากกว่า หมายถึงทั้งรถยนต์ รถเมล์ คนเดินถนน จากการลองใช้รถพับ MTB เสือหมอบ ผมรู้สึกว่าใช้รถพับจะได้รับความเป็นมิตรมากกว่า
- ถ้าเห็นได้ยินเสียงรถใหญ่มาข้างหลังให้ระวังมากๆ อาจขึ้นทางเท้าหรือหยุดก็ได้
- ติดกระดิ่งที่จักรยาน ถ้าแซงรถที่จอด หรือ หยุด ต้องดีดกระดิ่งทุกครั้งและพึ่งระลึกว่าปนะตูจะเปิดออกเมื่อไรก็ได้
- ระวังหมา อันนี้ผมกลัวที่สุดเพราะเดาใจเขายากมาก
-สุภาพเข้าไว้ เราเป็นประชาชนชั้นล่างสุด ไม่มีทางของเรา
-สิ่งสุดท้าย อย่าเสี่ยงเด็ดขาดไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น

ขี่ให้สนุกนะครับ แล้วเจอในเมือง
เห็นด้วยครับ
ผมจะใช้ซอยเป็นหลัก แม้อ้อมไกลหน่อยก็ยอม
ถ้าเป็นทางตรง ก็ขึ้นฟุตบาทเป็นหลัก
เอาปลอดภัยไว้ก่อน
ผมไม่สบายใจ เวลาที่ผมเห็นชาวเราปั่นเร็วๆเคียงคู่รถอื่นบนถนน
โดยเฉพาะเพื่อนๆที่ปั่นขึ้นสะพานปกเกล้า
อยากบอกว่า มีทางลัดใต้สะพานที่ปลอดภัยกว่าเยอะ
ผมก็ปั่นจักรยานมาทำงานครับประมาณ 3-4 เดือนแล้ว ไป-กลับที่พักที่ทำงาน 11 กิโล
วันไหนปั่นกลับบ้าน ก็ 13 กิโล ปั่นจากบ้านมาทำงานก็ 16 กิโล
แรก ๆ ปั่นสปีดแรงไม่ไหวหมดแรง ตอนนี้เริ่มพัฒนาขึ้นทีละเกียร์ หวังว่าปลายปีนี้จะขึ้นถึงเกียร์7
ผมก็เป็นคนนึงที่ข้ามแม่น้ำเจ้าพระยาผ่านสะพานพระปกเกล้า โดยไม่ทราบว่ามีทางลัดใต้สะพาน ไม่ทราบว่าสามารถขยายความได้มั้ยครับ :D
roychob
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Touring

โพสต์ โดย roychob »

ข้ามสะพานพระปกเกล้าอันตรายครับ
ตามรูปพอเลยโรงเรียนศึกษานารีมาก็เห็นทางเล็กๆที่ผมติดดาวไว้ 3ดวง
ไปตามทางนี้ ก็ขึ้นสะพานอย่างปลอดภัย
ไฟล์แนบ
3.jpg (107.06 KiB) เข้าดูแล้ว 1972 ครั้ง
2.jpg (95.88 KiB) เข้าดูแล้ว 1972 ครั้ง
1.jpg (101.52 KiB) เข้าดูแล้ว 1972 ครั้ง
“ความจริงใจพบเจอได้ แต่เรียกหาไม่ได้
สหายคบหาได้ แต่เหนี่ยวรั้งไว้ไม่ได้ ”
•••ร้อยโฉบ•••
เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

เข้ามาช้าแต่ก็ชอบบอร์ดีนี้ครับ เมืองจักรยานที่นครนายกก็กลายเป็นเมืองจักรยานไปแล้วเหมือนกับที่อื่นๆ ทั้งเด็กทั้งผู้ใหญ่เพิ่มปริมาณขึ้นเลื่อยครับ :P
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
humankorn
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Crossway 300D

โพสต์ โดย humankorn »

ผมก็ปั่นจากบ้านที่วงแหวนฉิมพลีไปทำงานที่ตึกพญาไทพลาซ่า ขี่สบายมาก อากาศก็พอใช้ได้แถมใช้เวลาดีกว่าขับรถไปเสียอีก และที่สำคัญคือสุขภาพดีมาก ๆ
kanompang
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: #1.LA #2.Merida Matt40D
ตำแหน่ง: กทม. ฝั่งธนฯ

โพสต์ โดย kanompang »

มือใหม่ ปั่นในเมืองครับ ขอเข้าร่วมกลุ่มนี้ด้วยครับ :lol:

เพราะส่วนมากจะปั่นตามถนนใหญ่ตลอดจนชินเลยครับ :cry:

ปั่นระแวกประชาอุทิศ-ราษฎร์บูรณะ-ทุ่งครุ-พระประแดง-พระราม2 :ugeek:
@ปั่นด้วยใจ...ไปด้วยกัน
Boss Na Cup
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816290579
Bike: รถพับ MEADOW

โพสต์ โดย Boss Na Cup »

ขอเข้าร่วมด้วยครับ เพราะส่วนมากจะปั่นถนนใหญ่จนขินเพราะใช้เดินทางด้วยครับ
จะปั่นแถวระแวก พระราม2 วงเวียนใหญ่ ประชาอุทิศ สาทร ราษฎร์บูรณะ
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ...
Daycho
สมาชิก
สมาชิก
Bike: รถพับ Chevrolet ล้อ 20" และ เสือภูเขา Bainchi ล้อ 27.5" และเสือหมอบ Merida

โพสต์ โดย Daycho »

ขอร่วมด้วยครับ ช่วงวันธรรมดาจะปั่นแถว สาธุ - พระราม3 - นราธิวาส - สาธร - บางรัก - เยาวราช - ราชดำเนิน
แต่ช่วงเสาอาทิด ปั่นแถวประชาอุทิศ - วัดพุทธ - พระราม2 - บางขุนเทียน ครับ :mrgreen:
oatmam
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pajero Sport
ตำแหน่ง: Bec-Tero Entertainment Public Company
ติดต่อ:

โพสต์ โดย oatmam »

บางกะปิ - พระรามสี่

เลียบคลองแสนแสบ + รามคำแหง + เพชรบุรี + ทองหล่อ + สุขุมวิท + พระรามสี่
กลับมาแว้ววววววววว!
narooto
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840000294
team: BK.BIKE CLUB

โพสต์ โดย narooto »

ปั่นในเมื่องมันดีครับยิ่งรถติดเนียสะใจครับ :mrgreen: ได้แซงรถที่ติด :lol: เขาไปไม่ได้แต่เราไปได้ คนนั่งในรถได้แต่มองตาปริบๆ :cry:
GIANT XTC LEFTYอัพกระจาย

หน้าเฟสบุ๊คของกลุ่ม http://on.fb.me/RS5ffB
กระทู้ชวนปั่น&สรุปทริป http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=623308
มะต๋าว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Doppelganger D2 Visceral, Hummer X bike [สีเหลือง-ดำ]

โพสต์ โดย มะต๋าว »

ปักหลักอยู่ย่านรามคำแหง - บางกะปิ (เสาร์-อาทิตย์ แวะเข้าเมือง ไปม๊อบบ้าง,สนามหลวงบ้างฯ)
เจอ 'ต๋าว' กับเจ้าสองคันนี้ทักทายกันได้เลยเน้อ ^^"

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย มะต๋าว เมื่อ 09 ก.ย. 2013, 13:27, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
" ไม่ " แข่งว่อง-แข่งไว-แข่งไมล์ กะใคร เรื่อยๆชิวๆ ตามประสาหมาแก่ ^^"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเมืองจักรยาน”