WindSpeed Touring Classic Long Rider

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
พลาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สุดแต่ขาจะพาไป
Bike: la,bf,af,amf6

Re: WindSpeed Touring Classic Long Rider

โพสต์ โดย พลาย »

:D :D :D พอดีเปิดเจอ เลยนำมาให้ชมครับ ทั้งlong rider และdarkrock :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
http://www.bicyc.com/?product-1660.html
.
http://www.bicyc.com/product-2708.html
.
http://www.bicyc.com/product-2710.html
.
http://www.bicyc.com/product-2709.html
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: WindSpeed Touring Classic Long Rider

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

เฟรมตัวนี้ชักน่าสนแฮะ
ผมไม่ค่อยสนใจเรื่องแบรนด์สักเท่าไหร่
เน้นความคุ้มค่าคุ้มราคา รอดูข้อมูลต่อไป ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
พลาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สุดแต่ขาจะพาไป
Bike: la,bf,af,amf6

โพสต์ โดย พลาย »

:D :D :D พี่สนั่นครับ เจ้าlong rider นะ มีสองไซด์ครับ๑๗-๑๘ ซึ่งพี่น่าจะสูงเกินครับ
ผมเลยลองหามาให้ชมเพิ่มเติมสำหรับคนตัวสูง แต่ถ้าเป็นเจ้าdarkrock นั่นมีใหญ่กว่านั้นครับ
แต่ไม่รู้ว่าทั้งสองตัวบริษัทเดียวกันหรือเปล่าครับ ตามลิงก์ที่ส่งมาก่อนนี้ครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณ ครับ
คันล้อ ๗๐๐ ที่ปั่นอยู่
เป็นไซด์ ๕๔ ครับ :oops: :oops: :oops:
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
รูปประจำตัวสมาชิก
nutkan
สมาชิก
สมาชิก
team: Evangelion
Bike: bridgestone roadman Eva-01 Test Type

โพสต์ โดย nutkan »

ข้อมูลเพิ่มเติมน่ะครับ WindSpeed Touring Classic Long Rider
ไซด์ 17 จะเท่ากับ Surly ไซด์ 50 องศาเฟรมเท่ากันทุกอย่างเหมือนกันครับ
ไซด์18 ยังไม่รู้ครับ ยังหาข้อมูลไม่ได้ ตอนนี้รอคุณ namanza วัดระยะมาให้ดูก่อน ส่วนนี่ตารางเปรียบเทียบกับ surly น่ะครับ
ส่วนตะเกียบมีแยกขายที่ร้านจักรยานช้างน้อยน่ะครับ
รูปภาพ
namanza
ขาประจำ
ขาประจำ
team: NOVICE TEAM, เสน่ห์กาแฟ
Bike: Darkrock TOURING, Darkrock Road, MTB TrinX, รถพับ TrinX
ตำแหน่ง: ซ.ตลาดน้ำวัดศาลเจ้า ปทุมธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย namanza »

nutkan เขียน:ข้อมูลเพิ่มเติมน่ะครับ WindSpeed Touring Classic Long Rider
ไซด์ 17 จะเท่ากับ Surly ไซด์ 50 องศาเฟรมเท่ากันทุกอย่างเหมือนกันครับ
ไซด์18 ยังไม่รู้ครับ ยังหาข้อมูลไม่ได้ ตอนนี้รอคุณ namanza วัดระยะมาให้ดูก่อน ส่วนนี่ตารางเปรียบเทียบกับ surly น่ะครับ
ส่วนตะเกียบมีแยกขายที่ร้านจักรยานช้างน้อยน่ะครับ
รูปภาพ
ประมาณนี้ครับ
รูปภาพ
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องหาเอง
namanza
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Darkrock TOURING, Darkrock Road, MTB TrinX, รถพับ TrinX
ตำแหน่ง: ซ.ตลาดน้ำวัดศาลเจ้า ปทุมธานี
ติดต่อ:

namanza เขียน:
nutkan เขียน:ข้อมูลเพิ่มเติมน่ะครับ WindSpeed Touring Classic Long Rider
รูปภาพ
ประมาณนี้ครับ
รูปภาพ
ตรงนี้หรือปล่าวครับที่อยากเห็นครับ
รูปภาพ
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องหาเอง
puipakkred
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย puipakkred »

ใครรู้ภาษาจีนช่วยแปลทีครับ

专为长途旅行打造的一款铬钼钢车架---
WS LongRiders铬钼钢长途旅行车架
车架参数

17寸钢架
头管:9.9CM 上管长52CM 下管长59CM 中管41CM
【车架】重约; 2190克

18寸钢架;
头管10CM,上管56CM,下管63CM,中管46CM
【车架】重约;2270克
【前叉】 重约;1184克
เข็นทุกเนิน เดินทุกดอย
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย freez »

กลูเกิ้ลแปลครับ อิอิ

ได้รับการออกแบบสำหรับการเดินทางที่ยาวไกลสร้างโครงเหล็กโครเมียมโมลิบดีนัม ---
WS LongRiders โครเมียมโมลิบดีนัมเหล็กกรอบเกวียนยาว
พารามิเตอร์กรอบ

เหล็กขนาด 17 นิ้ว
หลอดหัว: ท่อมีความยาว 52CM 9.9cm ในหลอดลงในหลอด 41CM ยาว 59CM
[Frame] น้ำหนักประมาณ; 2,190 กรัม

18 นิ้วเหล็ก
หัวหลอด 10CM, 56CM หลอดลดลง 63CM หลอด 46CM หลอด
[Frame] น้ำหนักประมาณ; 2,270 กรัม
[ส้อม] น้ำหนักประมาณ; 1,184 กรัม
nutkan
สมาชิก
สมาชิก
team: Evangelion
Bike: bridgestone roadman Eva-01 Test Type

โพสต์ โดย nutkan »

สงสัย crazytouring จะให้ขนาดผมมาผิดซะแล้ว ขนาดท่อพอเอาไปเทียบกับพี่ namanza แล้วไม่เท่ากันเลย ดูจะเล็กกว่าด้วยซ้ำ
ขอบคุณพี่ namanza ที่ให้ข้อมูลน่ะครับ สรุปข้อมูลเท่าที่รู้ตอนนี้คือ
เป็นเฟรมโครโมลี่สำหรับรถทัวร์ริ่ง มี 2 ขนาด 17-18 นิ้ว ราคา 8000-8500 บาท เฟรมรีดครั้งเดียว

เฟรมขนาด 17 นิ้ว
Head Tube Length 9.9 ซ.ม : ท่อบน 52 CM ท่อล่าง 59 CM ท่อตั้ง 41 ซ.ม หางหลัง 42.5 CM
[Frame] น้ำหนักประมาณ; 2,190 กรัม

เฟรมขนาด 18 นิ้ว
Head Tube Length 10 CM, ท่อบน 56 CM ท่อล่าง 63CM ท่อตั้ง 46 CM หางหลัง 42.5 CM
[Frame] น้ำหนักประมาณ; 2,270 กรัม
ตะเกียบเหล็กน่ะครับไม่ใช่โครโมลี่ น้ำหนักประมาณ; 1,184 กรัม

รูปภาพ
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย freez »

แล้วสรุปว่าเฟรมขนาด 17 นิ้ว เหมาะกับคนปั่นที่มีความสูงประมาณเท่าไหร่เหรอครับ :D
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ถามพ่วงเฟรม ๑๘ นิ้วด้วย ครับ

namanza
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

freez เขียน:แล้วสรุปว่าเฟรมขนาด 17 นิ้ว เหมาะกับคนปั่นที่มีความสูงประมาณเท่าไหร่เหรอครับ :D
ผมสูง 170 ซม. ปั่นไซค์17สบายครับ ผมว่าน่าจะเริ่มที่ 165นะครับ ส่วนคนที่สูง 175-180 น่าจะใช้ไซค์ 18ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ผมสูง ๑๗๙ อืมส์ น่าสน ครับ

nj
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย nj »

dark rock มีขายที่ไหนบ้างครับ
สวยดี เป็นเรโนย์ 520
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”