(กดปุ่ม X ที่มุมขวาเพื่อไม่แสดงคำประกาศนี้อีก) -->

ประกาศด่วน!! ได้รับแจ้งบางท่านเข้าเวบไม่ได้เลย ขึ้น error ว่า Bad Request อะไรทำนองนี้นะครับ

ปัญหาเกิดจาก cookie ที่เซพในโปรแกรมที่ท่านใช้เปิดเวบ (IE,Chrome,Firefox,Safari) เกิดข้อผิดพลาดเฉพาะเวบเรา (ศัพท์ทางเทคนิคคือมีการ limit จำนวนของแต่ละ domain) ทำให้เข้าเวบไม่ได้อีกเลย

วิธีแก้เบื้องต้น ให้เปลี่ยนโปรแกรมเข้าเวบเป็นตัวอื่นนะครับ (ตัวไหนก็ได้ IE,Chrome,Firefox,Safari) ก็จะเข้าเวบได้ตามปกติ

วิธีแก้ปัญหาถาวรของแต่ละโปรแกรม คือ ต้องไปเข้าไป "ลบ cookie" ของโปรแกรมเข้าเวบที่มัปัญหาครับ โดยในแต่ละโปรแกรมจะกดสามปุ่มนี้เหมือนกันคือ "Ctrl-Shift-Del" แล้วเลือกลบ "Cookie" และ "Cache" จากช่วงเวลาย้อนตั้งแต่เริ่มแรกทั้งหมด (ถ้าเป็นผู้เข้าใจระบบหน่อย ก็อาจจะเลือกเฉพาะเวบ thaimtb ก็ได้ เลือกระยะเวลาย้อนหลังไปทั้งหมดครับ)

หรือดูคลิปวิธีการลบที่นี่ -> วิธีลบ Cookie ของบราวเซอร์ต่างๆ

ชวนปั่นไป พิชิตดอยอินทนน. กพ 57

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

ชวนปั่นไป พิชิตดอยอินทนน. กพ 57

โพสต์ โดย mk_noo » 21 พ.ย. 2013, 09:43

อำเภอจอมทอง. กำหนดวันปั่น. พิชิตดอยอินทนน ปี 2557. วันที่ 16 กพ 2557. ครั้งที่ 7
ครั้งที่6 ลุงM ปั่นไปกับกลุ่มรวมมิตร. ขากลับอาศัยรถพวกกันกลับ
ครั้งที่ 7 ใครสนใจปั่นไปล่วงหน้า ลุง M. ดักรอที่ ชัยนาท
เส้นทางไป มีหลายทางเลือกขึ้นอยู่กับระยะของแต่ละคน อาทิ
1.ชัยนาท. นครสวรรค์. กำแพง. ตาก. เถิน. ลี้. บ้านโฮ่ง. จอมทอง. เส้นนี้จะลัดสุด
2.ชัยนาท. นครสวรรค์ พิษณุโลก. สุโขทัย. ด่านลานหอย. ตาก. เถิน. ลี้. บ้านโฮ่ง. จอมทอง
3.ชัยนาท. นครสวรรค์. พิษณุโลก. สุโขทัย. กงไกรลาด. ทุ่งเสลี่ยม. เถิน. ลี้. บ้านโฮ่ง จอมทอง
4 ชัยนาท. นครสวรรค์. พิษณุโลก. อุตรดิตถ์ เด่นชัย(แพร่) ลำปาง. ลำพูน. จอมทอง
###ลุง M. เคยไปเส้นทางที่ 1 ใช้เวลาปั่นจากชัยนาท 4 วันถึงจอมทอง พักเหนื่อย 1 วัน
วันพรุ่งปั่นขึ้นดอย. รวมเวลาเดินทาง 5 วัน. ก่อนวันพิชิตดอย

Re: ชวนปั่นไป พิชิตดอยอินทนน. กพ 57

โพสต์ โดย paitoon2495 » 21 พ.ย. 2013, 10:27

ขอติดตามความคืบหน้าด้วยครับ
หลังปี 57 แล้วผมมีเวลาเยอะ
ถ้าร่างกายมีความแข็งแกร่งพอ
จะขอร่วมเดินทางด้วยครับ

Re: ชวนปั่นไป พิชิตดอยอินทนน. กพ 57

โพสต์ โดย lotus » 21 พ.ย. 2013, 10:44

คิดว่าปั่นจาก กทม เหมือนต้นปีนี้ครับ รอเปิดกระทู้ครับ

โพสต์ โดย mk_noo » 21 พ.ย. 2013, 10:44

ยินดีครับ. คุณไพฑูรย์
แก้ไขล่าสุดโดย mk_noo เมื่อ 21 พ.ย. 2013, 10:48, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย mk_noo » 21 พ.ย. 2013, 10:47

สวัสดีครับ. อาจารย์โล. ท่านจะจัดทีมไปจาก กทม ก็ได้ครับ. ผ่านชัยนาท นอน 1 คืน
แล้วปั่นไปพร้อมกัน

โพสต์ โดย lotus » 22 พ.ย. 2013, 14:12

mk_noo เขียน:สวัสดีครับ. อาจารย์โล. ท่านจะจัดทีมไปจาก กทม ก็ได้ครับ. ผ่านชัยนาท นอน 1 คืน
แล้วปั่นไปพร้อมกัน

ผมคงไปจัดครับ รอทีมเก่าเปิดตัวครับ

โพสต์ โดย mk_noo » 23 พ.ย. 2013, 05:39

กลุ่มรวมมิตร.
ลุงMชอบกลุ่มคนน้อย 2-5 คนพอดี
ใกล้ๆอาจมีหลายทีมปั่นขึ้นไป
รอข่าวอยู่

โพสต์ โดย mk_noo » 24 ธ.ค. 2013, 15:48

มีเพื่อนที่วัดสิงห์ร่วมเดินทางแล้ว 1 คน
กำหนดการ
วันที่12 กพ 57. วัดสิงห์-กำแพงเพชร. นอนที่กำแพงฯ
วันที่ 13 กพ57. กำแพงฯ-เถิน. นอนที่เถิน
วันที่ 14.กพ 57 เถิน- จอมทอง. นอนที่จอมทอง
วันที่ 15 กพ 57 พักผ่อน 1 วัน
วันที่ 16 กพ 57. ดอยอินทนนท์

โพสต์ โดย เทพกาลเวลา » 17 ม.ค. 2014, 10:50

มีผู้ติดตามครับ พี่เกียงกับผม2คนครับ

โพสต์ โดย mk_noo » 18 ม.ค. 2014, 12:52

เตรียมยางในสำรอง 1 เส้น ชุดปะยาง สูบลม โซ่สำรอง ขึ้นดอยอินบางคนโซ่ขาด

โพสต์ โดย ThaNanSak » 28 ม.ค. 2014, 01:23

รอชมด้วยคนครับ :mrgreen: :mrgreen:
เสือเอก 2 ทะเล

โพสต์ โดย mk_noo » 03 ก.พ. 2014, 15:26

เตรียมตัวเดินทางแล้วครับ. เพื่อนเดินทาง4 คัน

โพสต์ โดย e20xem » 03 ก.พ. 2014, 16:55

ตอนแรกตั้งใจว่าจะปั่นไปเที่ยวเชียงใหม่ด้วย( แต่ไม่ขึ้นอินทนนท์)แต่ลืมไปว่าสมัครAudaxไว้แล้วและจะปั่นวันที่9 ก.พ.นี้ซะอีก กลับมาถึงบ้านน่าจะวันจันทร์ที่10 ไม่รู้จะตามไปด้วยได้หรือปล่าว? แล้วลุงเอ็มเดินทางวันไหนครับ