ขออนุญาติแนะนำเวปไซค์เพื่อชาวจักรยานทัวร์ริ่ง

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
นายอิ่มจัง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 4900
ตำแหน่ง: ตรัง
ติดต่อ:

ขออนุญาติแนะนำเวปไซค์เพื่อชาวจักรยานทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย นายอิ่มจัง »

ขออนุญาติแนะนำเวปไซค์ http://www.warmshowers.org/ เป็นเวปไซค์ชุมชมจักรยานทัวร์ริ่งทั่วโลก เราสามารถสมัครสมาชิกเป็นครอบครัวอุปถัมป์ให้กับนักปั่นจากทั่วโลกครับ หรือว่าเราจะไปปั่นจักรยานที่ประเทศอะไร เราก็จะ ขอไปพักกับเขาได้ หรือบางคนเลี้ยงอาหารเราได้ หรือคอยช่วยเหลือเราครับ สมัครฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย เห็นว่าคนไทยยังเป็นสมาชิกอยู่น้อย ก็เลยเข้ามาแนะนำครับ ผมเอาภาพตัวอย่างนักปั่นที่เคยมาพักด้วยและ Feedback จากเขา ให้ชมครับ

รูปภาพ

Leo ปั่นจากอังกฤษไปออสเตรเลียครับ Feedback
Om is a warm and generous guy and he made me feel instantly welcome in Thung Yao. I slept on the floor of the music room in his school, surrounded by lots of bicycles and musical instruments. Om sleeps there also, because he likes the vibes.

Om and his boss (who are good friends) took me to the waterfalls where we had fun swimming, and then to a Muay Thai match in the evening where he had scored free tickets!

Thankyou for letting me stay, Om. It was very cool :)

รูปภาพ

David กับ Grace ปั่นจากออสเตรเลีย ไปยุโรป Feedback
We arrived in Thung Yao quite late, after a long ride from Malaysia. Ome was out looking for us because we had told him we would be there earlier, and it was getting dark. He found us on the highway, and then drove back and rode out to meet us. Ome then took us out to a delicious meal, before showing us his music room in the school he works at. The music room doubles as a bike club room, which he runs for his students. We had a wonderful sleep on our sleeping mats underneath the fan. The next morning Ome took us out for breakfast, and we met some of his students. Overall we had a fantastic time with Ome, he is a very generous and caring person, and very interesting to talk to. Ome has some great plans for cycling around the world, and we wish him all the best. We hope to return the favour one day in Melbourne.

รูปภาพ

ผู้ชายกับผู้หญิงเสื้อสีเข้มคือ Micheal กับ Gina มาจากสวิสเซอร์แลนด์จะไปมาเลเซีย Feedback
We arrived on Saturday noon and there was a lot going on in the musicroom. Michael has a Rockband and the rest of the afternoon he played with Ome's students. We think Ome does a great job with this teenagers!
Even if your not a musician it's a realy good way to interact with Thai youngsters, and they learn some english.

He provided tools to fix something on our bicycles and helped us with many other things.
In the evening his boss invited us for dinner! - Thanks again!

Ome is a realy relaxed and easygoing person, he has a lot of things going on but it's all under control. :)

It's up to you if you want to sleep in the musicroom on the floor or in the nearby motel, he will bring you there.

ผู้หญิงเสื้อเหลือง กับเสื้อฟ้า คือ Gabey กับภรรยา มาจากฝรั่งเศษ Feedback
That boy is very nice .. Om welcomed us to his village. We love these meetings that allow interaction between people of all countries. His manager joined us for our greatest pleasure. We hope to see Om under the Eiffel Tower one day we hope can be very strong
Om thank you

รูปภาพ

Lisette และ Werner มาจากเบลเนี่ยม จะไปเมเลเซีย Feedback
We got a very warm welcome from Ome. First he showed us his class room and told us about his inspiring initiative to cycle each week with a big group of his students. He took us for a lunch nearby, together with his collegue Lek. He showed us the way to a very comfortable motel at a km distance. Then he went back to work and afterwards took us to a beautiful scenery at the beach. After dinner in a restaurant along the river, he promised to cycle with us the next day. He, his collegue, her son and his friend, took us for a beautiful ride amidst the mountains, heading south. After 30 km they turned back. Ome and Lek, thanks very much for the nice time we had with you!

Werner and Lisette

รูปภาพ

Yza กับแฟนชาวฝรั่งเศษไปมาเลเซีย Feedback
Ome is a very active music teacher, a bike lover, and is doing a lot for his student. We had a nice time there. Cycling with them, going to beautiful spots, and meeting people from the club was a lot of fun.
Thank you again !

รูปภาพ

จำชื่อไม่ได้แล้วครับ มาจากอาเจนตินาปั่นไปมาเลเซีย ก่อนสมัครเวปไซค์ เจอกันบังเอิญ

รูปภาพ

ชาวมาเลเซีย กำลังปั่นกลับประเทศ เจอกันในตลาดครับ ก่อนสมัครเวปไซค์

รูปภาพ

ทีมเสือเฮฮาครับ อิอิ

เป็นรูปตัวอย่างให้ดูกัน ลอง ๆ สมัครกันดูนะครับ...
รูปประจำตัวสมาชิก
bbkokoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-2438959
Bike: C’dale evo HM

Re: ขออนุญาติแนะนำเวปไซค์เพื่อชาวจักรยานทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย bbkokoo »

กด Like ให้เลยครับ :mrgreen:
บัญชี => ธ.กสิกรไทย
เลขที่บัญชี => 145-2-59394-3
ชื่อบัญชี => สุภกิจ เจนศิริศักดิ์
STI2011
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขออนุญาติแนะนำเวปไซค์เพื่อชาวจักรยานทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย STI2011 »

แจ่มมาก
นายอิ่มจัง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

พา Leo ไปเล่นน้ำตกตอนกลางวัน ตอนกลางคืนไปดูมวย เขาชอบมาก

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Michael สอนดนตรีให้นักดนตรีของโรงเรียน

รูปภาพ

พา Lisette และ Werner ไปดูพระอาทิตย์ตกดินที่แหลม หยงสตาร์

รูปภาพ

ปั่นไปส่ง Yza กับแฟนชาวฝรั่งเศษ
raiarj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-797 8949
Bike: รถเหล็ก สนิ่มสนิ่ม สีเดิมเดิม

โพสต์ โดย raiarj »

ขอบคุณครับ
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

ผมสนใจ แต่อ่อนปวกเปียกด้านภาษา
คุณโอม(ถ้าอ่านผิดขออภัย)อยู่โรงเรียนอะไรครับ
เข้าใจว่าสอนดนตรี ผมก็สอนดนตรีครับ อยู่รร.ตะโหมด
ปั่นอยู่ด้วยกันกับเสือเฮฮา มีโอกาศจะปั่นไปเยี่ยม ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
นายอิ่มจัง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เรียกน้องโอมก้ได้ครับ...ผมอยู่ ทุ่งยาว อ.ปะเหลียนครับ
ยินดีเลยครับ...มาพักที่ห้องก็ได้ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ครับ
น้องโอมจบดนตรีจากที่ไหนครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
นายอิ่มจัง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ดุริยางคศาสตร์สากล ที่ ม.ทักษิณ
ดนตรีศึกษา ที่วิทยาลัยดุริยางคศิลป์ มหิดลครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

นายอิ่มจัง เขียน:ดุริยางคศาสตร์สากล ที่ ม.ทักษิณ
ดนตรีศึกษา ที่วิทยาลัยดุริยางคศิลป์ มหิดลครับ
กับโดมนี่รุ่นพี่หรือรุ่นน้อง ครับ

ตัวเล็ก เด็กคอน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-7936452
team: เต่า...กระดองแข็ง(FRIEND EVERY WHERE)
Bike: CERVELO R3

โพสต์ โดย ตัวเล็ก เด็กคอน »

อัยยะลังกะ..มีเพื่อนจังหูแหม็ด
ทำดี1ให้ได้3ประโยชน์...ประโยชน์ต่อตัวเอง.ประโยชน์ต่อผู้อื่น.ประโยชน์ต่อส่วนรวม โอนเงินเข้าบัญชี ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 720 270 158 7 นายทรงศักดิ์ ขุนอินทร์
นายอิ่มจัง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รุ่นเดียวกันครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

นายอิ่มจัง เขียน:รุ่นเดียวกันครับ
ครับ นึกออกแล้ว
เคยได้ยินโดมพูดถึง
เมื่อก่อนโดมเคยทำงานอยู่กับผม ครับ

gap
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ๐๘๙-๑๒๓-๐๕๒๑
ติดต่อ:

โพสต์ โดย gap »

สมัครไปแล้วครับ หวังว่าคงได้สปอนเซอร์ชาวทัวริ่งได้บ้างไม่มาก็น้อย
นายอิ่มจัง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อยู่จังหวัดอะไรครับ เผื่อผมได้ปั่นไปเที่ยวบ้าง ผมอยู่ตรังยินดีต้อนรับนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”