แนะนำชุดขับเคลื่อนแบบทัวร์ริ่งหน่อยครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

Re: แนะนำชุดขับเคลื่อนแบบทัวร์ริ่งหน่อยครับ

โพสต์ โดย Wheel of fortune » 02 ก.ย. 2013, 16:51

NoviceRider เขียน:มือใหม่ครับ แล้วชุดขับ deore 2014 ใช้ขึ้นเขาได้หรือเปล่าครับ (ประมาณเขาใหญ่)

deore 2014 ใส่ชุดเฟืองหลัง 11-36 ไหวครับ แต่ถ้าจะเอาสบายขึ้น ก็เปลี่ยนจานหน้าใบหนึ่งเหลือ 22 ฟัน ซึ่งเป็นของ 9 sp ก็จะได้ 22-36 แทน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับขาของแต่ล่ะคนครับ อิอิ

Re: แนะนำชุดขับเคลื่อนแบบทัวร์ริ่งหน่อยครับ

โพสต์ โดย นัน แม่ ขรี » 03 ก.ย. 2013, 10:48

ผมกำลังจะเปล่ียนกลับไปใช้ชุดจาน Andel ห้าขากับLHT มันดูดีกว่า shimano กระโหลกเหล่ียมยังใหม่เลย ติดตรงอยากได้จาน22 มาแทน 26 ชุดเฟืองหลังเปน 12/36แล้ว. เห็นเปล่ียนกันหลายคน ใครมีจาน 22 ห้าขาช่วยส่ังเผื่อผมครับ[/quote] :P :P คุณแมวเซาครับมีจานมาให้พิจารณา 1ตัวนะครับแต่เป็นจาน24Tนะครับ ด่วนเลยนะครับ กดตามลิงค์เลยนะครับhttp://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=268&t=782584

โพสต์ โดย วาฬบรูด้า » 20 ก.ย. 2013, 22:31

ชุดขับเคลื่อนที่ดีสำหรับผม คือสุขภาพร่างกายที่ดี เลือดเนื้อจิตใจที่ดี ทัศนคติที่ดี.......ที่เหลือไม่ไหวก็ลงเข็น (เพราะตอนปั่นมัวแต่มองไปข้างหน้าอย่างเดียวไม่ได้ชมวิวสองข้างทางเล้ย.........) เพราะฉะนั้นตอนลงเข็นนี่ละเป็นโอกาสที่ดีที่เราจะได้ซึมซับกับสิ่งที่อยู่รอบๆตัวเรา(มองใบไม้เปลี่ยนสี ยังสวยเลยอะ) :P เราถามตัวเองก่อนว่าเราจะปั่นไปใช้ชีวิต หรือจะปั่นแบบเป็นผู้พิชิต....แล้วเลือกเอา

โพสต์ โดย popTC » 16 พ.ย. 2013, 22:28

อ่างขาง เนินเขาโหดจริงจัง
:o

ไม่ไหวก็เข็น
:D :D :D

เห็นข้อมูลแล้วต้องลองเปลี่ยนดูสักหน่อย :D :D

โพสต์ โดย TC-unity » 28 พ.ย. 2013, 11:51

วาฬบรูด้า เขียน:ชุดขับเคลื่อนที่ดีสำหรับผม คือสุขภาพร่างกายที่ดี เลือดเนื้อจิตใจที่ดี ทัศนคติที่ดี.......ที่เหลือไม่ไหวก็ลงเข็น (เพราะตอนปั่นมัวแต่มองไปข้างหน้าอย่างเดียวไม่ได้ชมวิวสองข้างทางเล้ย.........) เพราะฉะนั้นตอนลงเข็นนี่ละเป็นโอกาสที่ดีที่เราจะได้ซึมซับกับสิ่งที่อยู่รอบๆตัวเรา(มองใบไม้เปลี่ยนสี ยังสวยเลยอะ) :P เราถามตัวเองก่อนว่าเราจะปั่นไปใช้ชีวิต หรือจะปั่นแบบเป็นผู้พิชิต....แล้วเลือกเอา

อันนี้โดนใจมากๆ :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย golfpyy » 28 พ.ย. 2013, 18:55

ถามหน่อยครับ เสือภูเขาโครโมเก่าๆ ใส่ชุดขับเคลื่อน ของ Deore 9 สปีด แล้วจะติดแฮนหมอบ จะใช้ SHifter ติดปลายแฮนด์ ได้ไหม
ถ้าได้มีตัวไหนแนะนำบ้าง และแบบไม่มี index กับมี index ใช้งานต่างกันมากไหม ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย MERIDAMATTS » 12 ธ.ค. 2013, 13:57

กำลังจะประกอบ touring ใช้เองขอเก็บกระทู้นี้เป็นความรู้ในการตัดสินใจครับ :D
คลิก megear
หรือ
https://www.facebook.com/megear.bikerepair

โทร : 086 345 7218, 098 270 1338

Megear Line ID : 10949345

พิกัด GPS :ลองติจูด:100.48859 ละติจูด:13.953998

ธนาคารกสิกรไทย 418-2-84580-4
ชื่อบัญชี มีเกียร์ โดย นายเทพฤทธิ์ ปิยพันธุ์วรขจร

โพสต์ โดย Wattana ong » 14 ธ.ค. 2013, 13:02

มือใหม่หัดทัวร์ริ่ง ขอคำแนะนำด้วยคับพึ่งได้เฟรมsurly lhtมาขอถามผู้รู้หน่อยคับ
1.ชุดขับมีอารัยบ้าง ใช้รุ่นไหนดีที่ราคาสบายกระเป๋า
2.ล้อที่ควรใช้ในราคาสมเหตุสมผล
ทั้งหมดที่กล่าวมาในงบไม่เกิน2.5หมื่น ช่วยแนะนำด้วยคับขอบคุนล่วงหน้า

โพสต์ โดย popTC » 14 ธ.ค. 2013, 22:16

Wattana ong เขียน:มือใหม่หัดทัวร์ริ่ง ขอคำแนะนำด้วยคับพึ่งได้เฟรมsurly lhtมาขอถามผู้รู้หน่อยคับ
1.ชุดขับมีอารัยบ้าง ใช้รุ่นไหนดีที่ราคาสบายกระเป๋า
2.ล้อที่ควรใช้ในราคาสมเหตุสมผล
ทั้งหมดที่กล่าวมาในงบไม่เกิน2.5หมื่น ช่วยแนะนำด้วยคับขอบคุนล่วงหน้า

ถ้าใช้แฮนด์หมอบติดมือเกียร์ปลายแฮนด์ผมว่าต้องเป็น 9 speed
ส่วนชุดขับ Deore ก็น่าจะพอเหมาะกับงบครับ

ล้อใช้ Alexrims ถ้าเป็นของ Mavic ดูจะเกินงบไปเยอะเลยครับ

ทั้งนี้คงต้องเชคราคาจากร้านขายอีกทีนะครับ

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ » 15 ธ.ค. 2013, 11:17

ผมแนะนำขอบล้อ
Alexrims XCT 19
สเปคใกล้เคียง Mavic 719
ราคาเบากว่าพอสมควร ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"

โพสต์ โดย Wattana ong » 16 ธ.ค. 2013, 13:26

ขอบคุนกับคำแนะนำคับคิดว่าคงใส่แฮนด์ผีเสื้อ คับ

โพสต์ โดย สิงห์-บ้านบึงพระ » 19 ธ.ค. 2013, 22:52

:D :D :D ดีครับ
ออกกำลังกายเป็นประจำเพื่อสุขภาพที่ดี

โพสต์ โดย นิ้งหน่อง พ่อชาวีร์ » 15 ม.ค. 2014, 17:45

:mrgreen: ผมเสพไปแยะ ก่อนอื่นต้องหมั่นซ้อมก่อน เดี๋ยวเพื่อนทิ้ง 55
..................................
ณิราศทัวร์ริ่ง ปั่นไปพรรณาไป
viewtopic.php?f=587&t=1077791
♤♡♢♧°•○●□■☆▪¤《》`~
ไม่มีอะไรล้มเหลว มีแต่คิดที่จะล้มเลิก