bianchi มี Touring บ้างไหม

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

Re: bianchi มี Touring บ้างไหม

โพสต์ โดย noom7265 » 28 เม.ย. 2013, 21:02

letitbe1503 เขียน:วันนี้ผ่านไปแถวๆ หอศิลป นางยักษ์ไม่มีแล้ว หายไปตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ ปกติชอบไปถ่ายรูปกับนางยักษ์เวลาปั่นผ่าน

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รถก็สวย วิวก็สวยครับ เดี๋ยวได้รถมาขอเป็นแนวร่วม bianchi Touring ซักคนนะครับ :)
ชาว BS Neo-Cot เชิญเช็คเรตติ้งครับ...^^ viewtopic.php?f=70&t=558449

แต่งรถโครโม่ ตามใจฉัน viewtopic.php?f=70&t=671041

Re: bianchi มี Touring บ้างไหม

โพสต์ โดย DrSun » 04 มิ.ย. 2013, 07:29

letitbe1503 เขียน:วันนี้ผ่านไปแถวๆ หอศิลป นางยักษ์ไม่มีแล้ว หายไปตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ ปกติชอบไปถ่ายรูปกับนางยักษ์เวลาปั่นผ่าน

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ผมก็ซื้อ Volpe มาครับเป็นรุ่นของปี 2013
ยังหาตะแกรงหลับกับบังโคลนที่เหมาะๆไม่ได้
ไม่ทราบของพี่ ตะแกรง กับ บังโคลน ยี่ห้อ/รุ่นอะไรครับ อละซื้อที่ไหน ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย letitbe1503 » 04 มิ.ย. 2013, 14:13

บังโคลน SKS ราคา 1400 ซื้อร้าน Bok Bok Bike พร้อมติดตั้ง

ตะแกรงหลังรุ่นนี้ครับ รับน้ำหนักได้ 40 kg
http://www.naiphonbike.com/%E0%B8%95%E0 ... B0-26.html

ตะแกรงร้านนี้ ดูเหมือนจะราคาถูกกว่าครับ แบบเดียวกันเลย
viewtopic.php?f=475&t=715440

โพสต์ โดย mooHmee » 14 ส.ค. 2013, 12:31

LUPO ครับ ....มันคือรถฝาแฝดกับ Volpe ใช่หรือเปล่าครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

ของเดิมเลอะจัง เปลี่ยนพันแฮนด์ดำซะเลย
รูปภาพ

อยากติดตะแกรงท้าย แต่รูที่ตะเกียบข้างละรูนี่มันใกล้กับเฟรมและปลดเร็วล้อหลังจังครับ
ลองเอาตะแกรง Racktime มาใส่ มันติดตรงรูร้อยน๊อตกับปลายตะเกียวหลังเนี๊ยแหละครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ
รูปภาพ

โพสต์ โดย plekku » 24 ส.ค. 2013, 06:43

มีกับเขาอยู่2คันครับ หนึ่งในนั้นมีbianchiครับ :D
แนบไฟล์

โพสต์ โดย ไม่เฒ่าNominee » 24 ส.ค. 2013, 13:52

รูปภาพ
เปลี่ยนจานหน้าเป็น44-32-22ครับ และยางเป็นPanaracer Pasela 28C ตะแกรงหน้าหลังของBlackburnรอไว้หมดฝนครับ ตอนนี้ปั่นฝึกให้เคยชินครับ panniers คงใช้ของLone Peak Parleys Summitที่มีอยู่
รูปภาพ
กับLone Peak Sundance Panniers เป็นคู่หน้า ชอบเพราะเบามาก แถมเปิดซิกระเป๋ารอบใบเหมือนกระเป๋าเสื้อผ้า
รูปภาพ
ผมมีGT-54ของ Arkel กับชุดหน้า แต่ไม่ไหวครับใหญ่และหนักเกิน สไตล์ผมแบบlight touring นอนโรงแรมกับซื้ออาหารกินเป็นหลัก จะนอนเต้นท์ก็เมื่ออับจนจริงๆครับ :mrgreen:
รูปภาพ

โพสต์ โดย mooHmee » 17 ก.ย. 2013, 01:15

mooHmee เขียน:LUPO ครับ ....มันคือรถฝาแฝดกับ Volpe ใช่หรือเปล่าครับ

รูปภาพ

อยากติดตะแกรงท้าย แต่รูที่ตะเกียบข้างละรูนี่มันใกล้กับเฟรมและปลดเร็วล้อหลังจังครับ
ลองเอาตะแกรง Racktime มาใส่ มันติดตรงรูร้อยน๊อตกับปลายตะเกียวหลังเนี๊ยแหละครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ
รูปภาพ

ติดได้แล้ว พาไปออกแดดซะเลย
ขอบพระคุณเฮียคากิครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

โพสต์ โดย manutanusorn » 27 พ.ย. 2013, 16:42

สวยทุกคัน ต้องหาบ้างสักคันแล้ว..
"ถ้าเราใช้สมองสักนิด...เราก็จะไม่ต้องใช้กำลังมากมาย"

โพสต์ โดย didE1234 » 28 พ.ย. 2013, 12:53

ข้างบนมีแต่ 700C คันนี้ล้อ 26 ครับ แบบพอเพียงเอาเสือเหล็กเก่า ๆ มาแปลงเอาครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

โพสต์ โดย manutanusorn » 01 ธ.ค. 2013, 20:43

Bianchi osprey ในแบบของผมครับ.... ;)

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
"ถ้าเราใช้สมองสักนิด...เราก็จะไม่ต้องใช้กำลังมากมาย"

โพสต์ โดย manutanusorn » 27 ธ.ค. 2013, 08:49

;)
รูปภาพ

โพสต์ โดย manutanusorn » 27 ธ.ค. 2013, 08:53

;)
รูปภาพ

โพสต์ โดย littleman » 05 ม.ค. 2014, 00:51

ของผมพึ่งได้มาตอนปีใหม่นี้เอง เอามาให้ดูก่อนตอนที่ยังไม่ได้ทำอะไร
Bianchi osprey ปีเก่า ตอนนี้อยู่ระหว่างเปลี่ยนอะไหล่ครับ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย littleman เมื่อ 05 ม.ค. 2014, 01:37, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.