บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน ตามสไตล์ คนไม่มีลูก"มีเมีย" อัพเดท ตอน ๔ ดินแดนมหัสจรรย์(พัทลุง-ตรัง-สตูล-สงขลา) ๕๕๕ กม. หน้า ๑๖ ครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
paa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 00000
team: อิสระ
Bike: เก่าๆ

Re: บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน ตามสไตล์ คนไม่มีลูก"มีเมีย" ครับ

โพสต์ โดย paa »

จะตามดูทริปสวนผื้งนะคะ ช่วงหน้าหนาวสวยมาก
รูปประจำตัวสมาชิก
noksamui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 077-236414
team: Samui island
Bike: ตราชาวเกาะ

Re: บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน ตามสไตล์ คนไม่มีลูก"มีเมีย" ครับ

โพสต์ โดย noksamui »

เห็นแล้ว น่าสนุกดีนะคับ ไม่มีภาระให้ต้องกังวล :P

เวลาจะหา ก็หาคนที่ชอบปั่นจักรยานเหมือนกันนะคับ จะได้มีเวลาไปด้วยกัน :D
nouy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5793049
team: คนกลัวเมียทั่วไป..
Bike: ดูเอาเถอะ.....
ตำแหน่ง: ครรีบ้าง...ประทายบ้าง..โคราช..เดิ้ง

โพสต์ โดย nouy »

ชื่นชมครับ....ขอลอกแบบบ้าง....เพิ่งเริ่มๆ ปั่นไปไหว้แม่เดือนละครั้งแอบตั้งเป้า.. ...ทำมาสองครั้งครับ..
อยู่ประทาย แม่(จริงๆ)อยู่ครบุรี ระยะทางประมาณ 150 โล นอนกะแม่คืนนึง...แล้วปั่นกลับ ประทายหา"คนใช้" :!: :!: :!:
ไม่เหนื่อยครับขาไปมีแรงดึงดูดจากแม่.....ขากลับแรงดูดจาก...กรรม..เก่า ใหม่ :lol: :lol: :lol:

..................................................................
ที่ประทายมีตระกุลอันทะเกตครับ...สงสัยญาติๆมั้ง..เป็นพ่อค้าซื้อขายข้าว..ระดับต้นๆของอำเภอ...
โชคดีครับ...ติดตามให้กำลังใจ
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

paa เขียน:จะตามดูทริปสวนผื้งนะคะ ช่วงหน้าหนาวสวยมาก
ขอบคุณ ครับ
nouy เขียน:ชื่นชมครับ....ขอลอกแบบบ้าง....เพิ่งเริ่มๆ ปั่นไปไหว้แม่เดือนละครั้งแอบตั้งเป้า.. ...ทำมาสองครั้งครับ..
อยู่ประทาย แม่(จริงๆ)อยู่ครบุรี ระยะทางประมาณ 150 โล นอนกะแม่คืนนึง...แล้วปั่นกลับ ประทายหา"คนใช้" :!: :!: :!:
ไม่เหนื่อยครับขาไปมีแรงดึงดูดจากแม่.....ขากลับแรงดูดจาก...กรรม..เก่า ใหม่ :lol: :lol: :lol:

..................................................................
ที่ประทายมีตระกุลอันทะเกตครับ...สงสัยญาติๆมั้ง..เป็นพ่อค้าซื้อขายข้าว..ระดับต้นๆของอำเภอ...
โชคดีครับ...ติดตามให้กำลังใจ
หุ หุ พี่ผมเอง ครับ
พ่อผมคนประทายโดยกำเหนิด
มาได้กับแม่ชาวนางรอง พี่ ๆ น้อง ๆ ที่รำรวยใหญ่โต
เป็นลูกลุง พ่อผมคนที่สอง บังเอิญท่านเสียตั้งแต่ผม ๖ ขวบ
พวกเราก็เลยปากกัดตีนถีบ มือตะกาย ด้วยอาศัยหนึ่งสมองสองมือ
จึงมีวันนี้ได้ แต่คงไม่ได้สักเศษเสี้ยวของพี่ ๆ เขา ที่ทำธุระกิจ ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
nouy
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ครรีบ้าง...ประทายบ้าง..โคราช..เดิ้ง

มีโอกาสมายามพี่น้องที่ประทายนะครับ.....จะปั่นไปรับซักครึ่งทาง....ระหว่างโนนแดง-ประทาย....ฮา
ลุงที่ว่าแกเสียแล้วประมาณ 3-4 ปี...เป็นคนดีมากๆช่วยสังคมมาตลอด....โชคดีครับ....
...................................................................................................
สายลมบอกฤดูกาล คำพูดบอกสถานะความรู้ ความรักบ่งบอกอารมณ์ ผู้คนบอก สุข ทุกข์ แล...
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

nouy เขียน:มีโอกาสมายามพี่น้องที่ประทายนะครับ.....จะปั่นไปรับซักครึ่งทาง....ระหว่างโนนแดง-ประทาย....ฮา
ลุงที่ว่าแกเสียแล้วประมาณ 3-4 ปี...เป็นคนดีมากๆช่วยสังคมมาตลอด....โชคดีครับ....
...................................................................................................
สายลมบอกฤดูกาล คำพูดบอกสถานะความรู้ ความรักบ่งบอกอารมณ์ ผู้คนบอก สุข ทุกข์ แล...
พี่เกษ เป็นพี่คนโต ครับ
ธุระกิจก็พี่นาง- หลาน ๆ ดูแล
พี่-น้อง คนอื่น ๆ ก็ซื้อ-ขายข้าว
ขยายเครือข่ายใหญ่โต ไปหลายสาขา-จังหวัด
จริง ๆ อยากจะปั่นไปนอนประทายสักคืน
แต่ตั้งแต่ถึงบ้าน แม่ตกใจมากและไม่ยอมให้ปั่นทางไกล
ขากลับ ใจผม อยากไปทางวังน้ำเขียว เลยไปตลาดโรงเกลือ
เข้าฉะเชิงเทรา เข้ากทม. แต่แม่ให้กลับรถไฟ
ผมลูกชายคนเล็กคนเดียว
แถมไม่มีลูกอีก แม่เลยห่วงมาก
พี่ ๆ ทางปะทายยังแนะนำให้"หาแม่พันธ์"เพิ่ม
จะได้มีลูกสืบสกุล ว่างั้น :o :o :o :o :o
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
a lone wolf
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: kona sutra

โพสต์ โดย a lone wolf »

สนั่น อันทเกตุ เขียน:
nouy เขียน:มีโอกาสมายามพี่น้องที่ประทายนะครับ.....จะปั่นไปรับซักครึ่งทาง....ระหว่างโนนแดง-ประทาย....ฮา
พี่เกษ เป็นพี่คนโต ครับ
ธุระกิจก็พี่นาง- หลาน ๆ ดูแล
พี่-น้อง คนอื่น ๆ ก็ซื้อ-ขายข้าว
ขยายเครือข่ายใหญ่โต ไปหลายสาขา-จังหวัด
จริง ๆ อยากจะปั่นไปนอนประทายสักคืน
แต่ตั้งแต่ถึงบ้าน แม่ตกใจมากและไม่ยอมให้ปั่นทางไกลขากลับ ใจผม อยากไปทางวังน้ำเขียว เลยไปตลาดโรงเกลือ
เข้าฉะเชิงเทรา เข้ากทม. แต่แม่ให้กลับรถไฟ
ผมลูกชายคนเล็กคนเดียว
แถมไม่มีลูกอีก แม่เลยห่วงมาก
พี่ ๆ ทางปะทายยังแนะนำให้"หาแม่พันธ์"เพิ่ม
จะได้มีลูกสืบสกุล ว่างั้น :o :o :o :o :o
โอ้ว เข้าใจสถานการณ์เลยครับครูหมู
ตอนผมเริ่มขี่จักรยานแรกๆ บอกที่บ้านว่าจะขี่ไปกลับที่ทำงานบนถนนในกรุงเทพ น้องสาวมาบอกตอนหลังว่าพ่อฟังแล้วเครียดมากประมาณว่าความดันขึ้นเพราะความห่วง (ขนาดพ่อผมก็ขี่จักรยานเหมือนกัน แต่แกเอาใส่ปิคอัพไปขี่ในสวนหลวง ร. 9) แม่ก็ห่วง
ไอ้ผมก็เข้าใจนะครับ แต่ก็ได้แต่ปลอบประโลมว่าจะระมัดระวังเต็มที่
ตอนหลังๆพอเห็นไม่เป็นอะไร (เคาะไม้ก่อน ก๊อกก๊อกก๊อก) เขาก็คลายกังวล
ผมก็ค่อยๆเล่าว่าไปต่างจังหวัดมาบ้าง ไปคนเดียวนี่แหละ คนไทยใจดีน่ะพ่อน่ะแม่ :)
แกจะได้ไม่ทุกข์มากนัก เฮ่อ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ภรรยาผมเข้าใจ ครับ คุณนัทที
เขาชินแล้ว เห็นเป็นเรื่องปกติ บางทีมีธุระ
ที่หาดใหญ่ หากไม่รีบร้อน ผมก็ปั่นไป ก็ ๑๒๐ กว่า ก.ม.
แต่แม่นี่ท่านยังไม่ชิน และกลัว เวลาอยู่ใต้ ก็จะถามทุก ครั้ง
ที่โทรคุย ผมก็จะบอกว่าปั่นกับชมรม(ปั่นกับชมรมจริง ๆ ยกเว้นทางไกล)ครับ

nouy
ขาประจำ
ขาประจำ

เก็บมาฝาก...
จิตรแพทย์กำลังรักษาคนไข้แบบเป็นกลุ่ม...หญิงแม่ลูกอ่อนสี่คน...พร้อมลูกน้อยของพวกเธอ
"พวกคุณทั้งสี่ล้วนแต่มีสิ่งครอบงำจิตรใจ.... :evil: :evil: "จิตรแพทย์กล่าวกับคนไข้ แล้วหันไปหาคุณแม่คนแรก
"คุณมีใจจดจ่ออยู่แต่เรื่องกิน.. :evil: :evil: .เพราะเหตุนี้...คุณจึงตั้งชื่อว่า ลูกกวาด.......แล้วก็หันไปหาคุณแม่คนที่สอง :shock: :shock:

"คุณเองก้อคิดแต่เรื่องเงินนนน.....จึงเป็นเหตุจูงใจให้ตั้งชื่อลูกว่า...สตางค์ :? :? :?

"ส่วนคุณ........หมอหันไปมองคนที่สาม หมกมุ่นอยู่แต่เรื่องมึนเมา :evil: :evil: คุณก็เลยตั้งชื่อลูกว่า..เบียร์..... :!: :!:

ไม่ทันที่หมอจะพูดอะไรต่อ คุณแม่คนที่สี่ก้อคว้ามือลูกแล้วบอกกับลูกว่า "เราไปกันเถอะลูกหำ"......แป้วววว......... :cry: :cry:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

nouy เขียน:เก็บมาฝาก...
จิตรแพทย์กำลังรักษาคนไข้แบบเป็นกลุ่ม...หญิงแม่ลูกอ่อนสี่คน...พร้อมลูกน้อยของพวกเธอ
"พวกคุณทั้งสี่ล้วนแต่มีสิ่งครอบงำจิตรใจ.... :evil: :evil: "จิตรแพทย์กล่าวกับคนไข้ แล้วหันไปหาคุณแม่คนแรก
"คุณมีใจจดจ่ออยู่แต่เรื่องกิน.. :evil: :evil: .เพราะเหตุนี้...คุณจึงตั้งชื่อว่า ลูกกวาด.......แล้วก็หันไปหาคุณแม่คนที่สอง :shock: :shock:

"คุณเองก้อคิดแต่เรื่องเงินนนน.....จึงเป็นเหตุจูงใจให้ตั้งชื่อลูกว่า...สตางค์ :? :? :?

"ส่วนคุณ........หมอหันไปมองคนที่สาม หมกมุ่นอยู่แต่เรื่องมึนเมา :evil: :evil: คุณก็เลยตั้งชื่อลูกว่า..เบียร์..... :!: :!:

ไม่ทันที่หมอจะพูดอะไรต่อ คุณแม่คนที่สี่ก้อคว้ามือลูกแล้วบอกกับลูกว่า "เราไปกันเถอะลูกหำ"......แป้วววว......... :cry: :cry:
กร๊ากกกก
ขออนุญาต นำไปเผยแพร่ต่อ ครับ :mrgreen: :mrgreen:

samrit
สมาชิก
สมาชิก
team: crazy dogs
Bike: giant

โพสต์ โดย samrit »

ปั่นจักรยานไปกราบแม่ สุดยอดครับครู...

วันหนึ่งข้างหน้า ผมคงได้มีโอกาสทำเช่นนี้บ้าง...
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

samrit เขียน:
ปั่นจักรยานไปกราบแม่ สุดยอดครับครู...

วันหนึ่งข้างหน้า ผมคงได้มีโอกาสทำเช่นนี้บ้าง...
ไม่สงวนลิขสิทธิ์ ครับ
หึ หึ จริง ๆ แม่เป็นแรงบันดาลใจ
ทำให้มีแรงฮึด ข้ามดงพญาไฟ ครับ

เสือวออี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: siridhorn
Bike: Road bike - SL3 *** MTB - giant ATX 7
ตำแหน่ง: อ.สันทราย จ.เชียงใหม่

โพสต์ โดย เสือวออี »

เยี่ยมครับ อ่านแล้วเพลินดี....อยากทัวร์ริ่งบ้างแต่ยังมีภาระเรื่องลูกเมียนี่แหละครับ :P :P
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสือวออี เขียน:เยี่ยมครับ อ่านแล้วเพลินดี....อยากทัวร์ริ่งบ้างแต่ยังมีภาระเรื่องลูกเมียนี่แหละครับ :P :P
ขอบคุณ ครับ
วันนี้ดีใจมาก
ขณะปั่นจากนางรอง จะไปบุรีรัมย์
เจออาจารย์ธีรพันธ์-เสือjame-art
และท่านอื่น ๆ พอรถแซงพ้นผม ท่านจอดรถแลงมาทัก
จริง ๆ ผมอยากจะเจอตัวเป็น ๆ ท่านพอดี แหม โลกมันกลมจริง
แค่นั้นยังไม่พอ คณะพักทานอาหารกลางวัน แล้วดักเรียกผมทานอาหารด้วยกัน
ที่ดีใจสุด ๆ คือเป็น"ครูดนตรี"เหมือนกัน หลังจากนั้นก็เลยปั่นไปที่บ้านอาจารย์ นั่งพูดคุยกันอยู่พักหนึ่ง
ผมจึงขอิตัวเดินทางไปบ้านพี่สาว เพื่อรอเดินทางเข้ากทม.คืนนี้ ครับ

jame-art
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-2535333
team: เสือพันธุ์เลาะศรีสะเกษ
Bike: merida surly

โพสต์ โดย jame-art »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ..พี่สนั่น..
จะขอเข้ามาทักทายบ่อยๆนะครับ
:P
...ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน..ช่วยสร้างโลกใบใหม่ที่เราไม่ต้องไปเร็วเหมือนใคร แต่เราก็มีความสุขได้...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”