ทัวริงด้วยเกียร์ดุม?(มีสารบัญหน้าแรกครับ)

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

Re: ทัวริงด้วยเกียร์ดุม?(มีสารบัญหน้าแรกครับ)

โพสต์ โดย โอ๊ก » 23 ก.พ. 2016, 20:38

แอบอ่านมานานมาก ได้มาสมใจอยากแบบตามกำลังทรัพย์ครับ

:lol: :lol: :lol:
แค่นี้ก็พอแล้วครับ อีกาคงไม่มีปัญญา
ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลที่ได้รับมา
ปั่นไกลแค่ตามองเห็น
เสือหมอบ Bianchi DAMA-BIANCA She Alu7000 เป็นรถสำหรับผู้หญิง ขนาด 44
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=1479426

Re: ทัวริงด้วยเกียร์ดุม?(มีสารบัญหน้าแรกครับ)

โพสต์ โดย chokan » 29 เม.ย. 2017, 21:36

เสียดายกระทู้หยุดมานานแล้ว ผมเพิ่งเริ่มต้นเกียร์ดุม

โพสต์ โดย bichun@sanook.com » 03 มิ.ย. 2017, 20:27

ฝากตัวด้วย
บริสโตนมาริโพซ่าเฟรมอลูสวย
ดุม8สปีดเพิ่งถอยมานี่เอง
ไบชุนvsจักยาน
viewtopic.php?f=56&t=376323
โอนเงิน
ไทพานิด 089-2-00062-2 บุญชัย เกาะไพศาล

โพสต์ โดย pongch » 19 ส.ค. 2017, 20:52

ถ้าเอา KSH f20r มาใส่ เกียร์ดุมrolhoffได้มั้ยคับ

โพสต์ โดย Bicyman » 20 ส.ค. 2017, 14:56

ึความคิดเห็นส่วนตัวครับ หลังจากที่สร้างรถขึ้นเอง เฟรม surly ogre ระบบขับเคลื่อนใช้ดุม rohloff speed hub หลังจากเสร็จและลองปั่นอยู้่ไม่นาน ผมก็เปลี่ยนเกียรตีนผี คันของเมียอีกคันเป็นดุมอีกาเหมือนคันของผม ของเมียเป็นเฟรม velo orange piolet คงไม่บอกเหตุผลและครับ ว่าทำไมถึงเปลี่ยน จะเอาดีทางชัน หรือทางเรียบทดเอาเองครับ รูัเส้นทางที่จะไป ทดให้เข้ากับเส้นทาง ไปได้ทั่วโลกครับ adjust the right gear ratio to the right route you take, there is no places on earth you can not conguer ผมรับรองครับ