ปีใหม่อยากปั่นฝุ่นจักรยานออกทัวริ่ง ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นทัวริ่งภาคกลางที่พี่ๆน้องๆประทับใจหน่อยครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
gap
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ๐๘๙-๑๒๓-๐๕๒๑
ติดต่อ:

ปีใหม่อยากปั่นฝุ่นจักรยานออกทัวริ่ง ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นทัวริ่งภาคกลางที่พี่ๆน้องๆประทับใจหน่อยครับ

โพสต์ โดย gap »

หลายปีก่อนเคยไปปั่นอุทยานแห่งชาติทุ่งแสลงหลวงมานานแล้ว ชอบแนวๆนั้นมาก อยากรบกวนช่วยแนะนำสถานที่ทัวริ่งที่ไม่โหดมากในภาคกลางหน่อยครับ มีเวลาปั่นประมาณ5-6วัน ทริปจากกทมปั่นรวมคิดว่าไม่เกิน400โลครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

Re: ปีใหม่อยากปั่นฝุ่นจักรยานออกทัวริ่ง ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นทัวริ่งภาคกลางที่พี่ๆน้องๆประทับใจหน่อยครับ

โพสต์ โดย NOKNICE »

ถ้าเป็นผมจะขึ้นรถทัวร์หรือรถไปไปปั่นทางเหนือครับ บรรยากาศน่าจะเหมาะกับฤดูกาล
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: ปีใหม่อยากปั่นฝุ่นจักรยานออกทัวริ่ง ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นทัวริ่งภาคกลางที่พี่ๆน้องๆประทับใจหน่อยครับ

โพสต์ โดย nopparat2510 »

สวนผึ้ง ราชบุรีได้ทั้งระยะเวลา ระยะทาง
แบงศ์..เสือข้างขวด
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย แบงศ์..เสือข้างขวด »

ขอความรู้ครับ.....เราสามารถปั่นเข้าไปขอกางเต้นท์ตามอุทธยานต่างๆได้เลยหรือว่าต้องติดต่อล่วงหน้าก่อน ขอบคุณครับ
จุก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TMB&ING
Bike: SL3 , KONA SUTRA

โพสต์ โดย จุก »

อุทยานไปได้เลย แต่เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าต้องติดต่อล่วงหน้าครับ
แบงศ์..เสือข้างขวด
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย แบงศ์..เสือข้างขวด »

จุก เขียน:อุทยานไปได้เลย แต่เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าต้องติดต่อล่วงหน้าครับ
...... ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”