ปีใหม่อยากปั่นฝุ่นจักรยานออกทัวริ่ง ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นทัวริ่งภาคกลางที่พี่ๆน้องๆประทับใจหน่อยครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ภาพประจำตัวสมาชิก
gap
Facebook
๐๘๙-๑๒๓-๐๕๒๑

ปีใหม่อยากปั่นฝุ่นจักรยานออกทัวริ่ง ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นทัวริ่งภาคกลางที่พี่ๆน้องๆประทับใจหน่อยครับ

โพสต์ โดย gap » 19 ธ.ค. 2017, 00:03

หลายปีก่อนเคยไปปั่นอุทยานแห่งชาติทุ่งแสลงหลวงมานานแล้ว ชอบแนวๆนั้นมาก อยากรบกวนช่วยแนะนำสถานที่ทัวริ่งที่ไม่โหดมากในภาคกลางหน่อยครับ มีเวลาปั่นประมาณ5-6วัน ทริปจากกทมปั่นรวมคิดว่าไม่เกิน400โลครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
gap

Re: ปีใหม่อยากปั่นฝุ่นจักรยานออกทัวริ่ง ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นทัวริ่งภาคกลางที่พี่ๆน้องๆประทับใจหน่อยครับ

โพสต์ โดย NOKNICE » 20 ธ.ค. 2017, 10:36

ถ้าเป็นผมจะขึ้นรถทัวร์หรือรถไปไปปั่นทางเหนือครับ บรรยากาศน่าจะเหมาะกับฤดูกาล

Re: ปีใหม่อยากปั่นฝุ่นจักรยานออกทัวริ่ง ขอคำแนะนำเส้นทางปั่นทัวริ่งภาคกลางที่พี่ๆน้องๆประทับใจหน่อยครับ

โพสต์ โดย แบงศ์..เสือข้างขวด » 24 ธ.ค. 2017, 08:07

ขอความรู้ครับ.....เราสามารถปั่นเข้าไปขอกางเต้นท์ตามอุทธยานต่างๆได้เลยหรือว่าต้องติดต่อล่วงหน้าก่อน ขอบคุณครับ